Tính hợp lệ của đơn dự thầu:

• Khởi xướng tuanvec
  • Ngày gửi
T

tuanvec

Guest
Trong đơn dự thầu ghi hiệu lực của HSDT có hiệu lực 180 ngày kể từ ngày 1/6/2009 đến ngày 1/9/2009.
Như vậy tuy viết là 180 ngày nhưng thời gian ghi lại thiếu 3 tháng theo quy định của HSMT (Quy định là 180 ngày)
Xin hỏi Đơn dự thầu có hợp lệ không. Mong anh em cho ý kiến

L

lestrong

Guest
Trong đơn dự thầu ghi hiệu lực của HSDT có hiệu lực 180 ngày kể từ ngày 1/6/2009 đến ngày 1/9/2009.
Như vậy tuy viết là 180 ngày nhưng thời gian ghi lại thiếu 3 tháng theo quy định của HSMT (Quy định là 180 ngày)

Năm 2008 mình cũng đã trực tiếp gặp tình huống dỡ khóc thế này, Đơn dự thầu có hiệu lực 180 ngày kể từ 8h00 ngày xx tháng yy năm 2007. Hic, nhưng thời điểm lúc ấy là năm 2008, Nhà thầu đã sơ ý không sữa năm, thế là tan tành HSDT.
Có nhiều tình huống dỡ khóc dỡ cười thế đấy bác à, nhưng khi tham gia đấu thầu không phải là đi diễn kịch cho người khác cười, nhà thầu phải trả giá cho hành động hớ hênh của mình bằng việc bị đánh loại HSDT ngay bước đánh giá sơ bộ rồi, do đã vi phạm điều kiện tiên quyết.
Tình huống này thật tiếc phải không? Nhưng không thể làm rõ được.

K

Khanh_imc

Guest

ồ, thật đáng tiếc cho 1 lỗi ngớ ngẩn này, đơn dự thấu đã ghi rõ ràng từ ngày này tới ngày kia, thì làm sao làm rõ được nữa, nhà thầu phải trả giá cho sai lầm của mình thôi mà, không thể trách ai được rồi.

M

minhtuong

Guest

Rõ ràng là không hợp lệ. Điều này cũng như vấn đề về con số và chữ viết.