Tính toán khối lượng rãnh xây

thanhmaissm

Thành viên có triển vọng
Tính toán khối lượng rãnh xây, rãnh ngang B=60cm chịu tải trọng 1T (Bố Trí trên vỉa hè)
( Khối lượng chi tiết từng đoạn , theo các hố thu)
Bao gồm: các hạng mục sau:
1. Khối lượng đá dăm đệm.
2. Khối lượng bê tông đáy rãnh.
3. Khối lượng xây rãnh.
4. Tấm đan: + Tính BT tấm đan.
+ Cốt thép tấm đan
Bác nào có thể giúp tôi đưa ra bảng tính Excel được ko?
Thanks!

Hoa hong 83

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn muốn tính khối lượng rãnh xây trước hết bạn phải nhìn vào bản vẽ sau đó tính thể tích rồi nhân trọng lượng riêng là ra khối lượng thôi mà!

Last edited by a moderator:

thanhmaissm

Thành viên có triển vọng
Ban muon tinh khoi luong ranh xay, truoc het ban phai nhin vao ban ve sau do tinh the tich rui nhan trong luong rieng la ra khoi luong thui ma
Thanks! bạn nhiều, ở đây có 34 cái hố ga thu nước, bạn có thể nói cụ thể hơn được ko?

L

levinhxd

Guest
Bạn có thể tham khảo Công văn số 737/BXD-VP ngày 22/4/2008 Hướng dẫn đo bóc khối lượng xây dựng công trình! Trong đó có phần phục lục hướng dẫn cụ thể! Mình đoán bạn mới bóc tách nên còn hơi bỡ ngỡ, cần xem các file dự toán bóc tách mẫu bạn nhé!

Còn đây là file excel mình post kèm để bạn thử tham khảo
Cách bóc này gọi là bóc theo " Dài Rộng Cao"
Lưu ý: Thép thì theo bảng thống kê trong bản vẽ!

nhé!

File đính kèm

• THam khao cach boc tach.xls
    17 KB · Đọc: 1.431
  • Cong van 737 huong dan boc tach du toan cong trinh.doc
    261 KB · Đọc: 1.088
P

phamdinhdung

Guest
Tính toán khối lượng rãnh xây, rãnh ngang B=60cm chịu tải trọng 1T (Bố Trí trên vỉa hè)
( Khối lượng chi tiết từng đoạn , theo các hố thu)
Bao gồm: các hạng mục sau:
1. Khối lượng đá dăm đệm.
2. Khối lượng bê tông đáy rãnh.
3. Khối lượng xây rãnh.
4. Tấm đan: + Tính BT tấm đan.
+ Cốt thép tấm đan
Bác nào có thể giúp tôi đưa ra bảng tính Excel được ko?
Thanks!
em nghĩ cái này trong bản vẽ đã có kích thước rãnh.chiều dày bt đệm lót, chiều dày tấm đan, cốt thép tấm đan, tường xây bao nhiêu.thì việc tính ra khối lượng tg đối đơn giản mà.

C

cotto

Guest
Thí nghiệm cọc bê tông!!

Tôi đang lập quyết toán , có vướng mắc về tính định mức chi phí, hệ số cho phần thí nghiệm cọc bê tông, chưa biết áp dụng thế nào.Thí nghiệm tại hiện trường, loại cọc 25x25, mọi người ai biết chỉ giúp tôi với!Xin cảm ơn nhiều.

dungkt1

Thành viên năng động
Tôi đang lập quyết toán , có vướng mắc về tính định mức chi phí, hệ số cho phần thí nghiệm cọc bê tông, chưa biết áp dụng thế nào.Thí nghiệm tại hiện trường, loại cọc 25x25, mọi người ai biết chỉ giúp tôi với!Xin cảm ơn nhiều.

Bạn tham khảo định mức khảo sát 1779, chương 15 phần Công tác thí nghiệm ngoài trời.

K

khanhtoanpro

Guest
tính khối lg chứ có tính xem rãnh xây nặng bao nhiêu đâu má phải nhân voi trọng lg riêng...ngố tàu.

nguyenhuutu81

Thành viên có triển vọng
Khối lượng công tác rãnh thoát nước

Rãnh thoát nước là bộ phận bên ngoài công trình làm nhiệm vụ thoát nước mưa và nước thải của công trình
Tùy thuộc vào quy mô công trình mà rãnh thoát nước có quy mô khác nhau tuy vậy nó bao gồm rãnh nước và hố ga thu nước
Tùy thuộc vào thiết kế của rãnh thoát nước và hố ga mà các công việc thường có là
Đào rãnh thoát nước
Bê tông lót rãnh thoát nước
Xây thành rãnh thoát nước
Trát thành rãnh
Láng đáy rãnh
Sản xuất và lắp dựng tấm đan rãnh
Lấp đất rãnh

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới