Từ điển chuyên ngành do sinh viên trường GTVT viết

vodanh_1234

Thành viên có triển vọng

Xuất phát từ một thực tế là khối kỹ thuật nói chung và ngành xây dựng nói riêng hiện nay đang rất thiếu những cuốn từ điển chuyên ngành. Nếu có thì việc lưu hành cũng không được rộng rãi, và chất lượng từ của những cuốn “từ điển chuyên ngành” đó nhiều khi cũng không được đảm bảo. Thế nên mới có chuyện “tìm được đã khó, nhưng việc đảm bảo chất lượng cho nó còn khó hơn”...

Link :

H

hoanghn

Guest
Tôi download về giải nén cứ bị báo lỗi, bạn có thể up lại ko?

D

doanquang.pham

Guest

Tải về bị lỗi là do mạng của bạn thôi; lúc nào mạng tốt bạn tải lại nhé

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn

Mình vẫn load về bình thường mà. Nếu vẫn không được bạn có thể vào link trực tiếp sau nhé:

Mã:
http://download40.mediafire.com/v5wjzlhjlwzg/ydnu1n5gxjz/Tu+Dien+VL%26CNXD+%28Tang+lop+VL%26CNXDGT+-+K46%29.rar

kanenir

Thành viên mới

Xuất phát từ một thực tế là khối kỹ thuật nói chung và ngành xây dựng nói riêng hiện nay đang rất thiếu những cuốn từ điển chuyên ngành. Nếu có thì việc lưu hành cũng không được rộng rãi, và chất lượng từ của những cuốn “từ điển chuyên ngành” đó nhiều khi cũng không được đảm bảo. Thế nên mới có chuyện “tìm được đã khó, nhưng việc đảm bảo chất lượng cho nó còn khó hơn”...

Link :

mình đang rất cần từ điển này, mà link die rồi, ai upload lại giúp mình cái. Thank nhìu

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
mình đang rất cần từ điển này, mà link die rồi, ai upload lại giúp mình cái. Thank nhìu

Mình upload lại
Mã:
http://www.mediafire.com/?onmymffevtu

H

Hugolina

Guest
Về chuyên ngành giao thông thì các bạn có thể tra online bằng trang từ điển Anh Việt chuyên ngành giao thông này:

http://transconst.net/

Số lượng từ ở trang này nhiều, và người biên soạn là giảng viên trường GTVT nên chắc không đến nỗi là" không đảm bảo". Muốn kiểm tra lại xem từ có chính xác không thì bạn có thể tra ngược lại bằng từ điển Anh Anh, hoặc với những từ có thể kiểm tra bằng hình ảnh thì vào Google, chọn image để xem ảnh và so sánh.

cuong07

Thành viên có triển vọng
sao mọi người toàn đưa lên toàn trang không dùng được, hay file dow về cũng không dùng được luôn

luongthien7702

Thành viên mới
Website
batdongsanbinhduongcity.vn
sao mọi người toàn đưa lên toàn trang không dùng được, hay file dow về cũng không dùng được luôn

Ec, thế thì bạn có thể Google search mà. Mà theo mình thấy tốt nhất là ra nhà sách làm 1 cuốn từ điển chuyên ngành là hay nhất. Đọc trên máy tính dễ bun ngủ và khó tiếp thu lắm

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới