Tư vấn lựa chọn đá ốp cho không gian bếp nhà bạn đẹp không ai bằng

bictweb

Thành viên mới
Bạn có biết việc lựa chọn mẫu đá ốp bếp sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến việc có thể tạo nên được một không gian bếp đẹp và sang trọng không? Dưới đây sẽ là những loại đá ốp bếp mà kho đá Hoàng Minh Stone xin được giới thiệu để bạn tham khảo và ứng dụng cho không gian nấu nướng của gia đình mình nhé!

Để thiết kế được một không gian bếp ấm cúng, tạo cảm giác thoải mái cho các thành viên đôi khi không phải là đơn giản như bạn vẫn nghĩ là mình chỉ cần mua các đồ nội thất theo xu hướng, theo sở thích của mình về và đặt tùy ý là xong. Điều này không chỉ khiến không gian phòng bếp nhà bạn được đáp ứng về mặt công năng sử dụng còn về yêu cầu thẩm mĩ là chưa đạt tới được.

Việc sử dụng đá ốp tường bếp bằng loại đá nào, màu sắc và kiểu dáng ra sao cũng đã mất bao nhiêu thời gian và công sức của bạn. Nhưng để có thể sở hữu một không gian nấu nướng đẹp mắt, khơi nguồn cảm hứng, tạo ra sự thoải mái thì những khó khăn kia bạn đều có thể vượt qua được hết đúng không?

Đá ốp tường nhà bếp đẹp, bạn cần chú ý đến 4 yếu tố mà chúng tôi sắp đề cập dưới đây. Đó là: Màu sắc, chất liệu, họa tiết và kích thước. Bài viết này sẽ hỗ trợ bạn trong việc lựa chọn đá ốp tường bếp thích hợp nhất.

Chất liệu
Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại đá với màu sắc, mẫu mã đa dạng bạn có thể lựa chọn cho không gian bếp nhà mình. Ba loại đá ốp mà được dừng phổ biến nhất hiện nay đó là: đá hoa cương tự nhiên, đá cẩm thạch tự nhiên và đá nhân ốp nhân tạo. Tùy vào sở thích cũng như khả năng kinh tế bạn có thể lựa chọn cho mình loại chất liệu phù hợp nhất. Đá hoa cương có độ cứng gần bằng kim cương, nếu ốp loại đá này bạn sẽ không phải lo lắng vấn đề đá sẽ bị vỡ, nứt khi va chạm mạnh. Đá nhân tạo có khả năng uốn cong tốt nên có thể thiết kế cho những kĩ thuật khó. Riêng đá cẩm thạch lại cho cảm giác căn bế trở nên sang chảnh hơn bao giờ hết.

Màu sắc
Đá ốp bếp màu trắng hiện đang là xu hướng được nhiều gia chủ lựa chọn cho không gian bếp. Bởi khả năng bắt sáng tốt của gam màu này cho cảm nhận căn phòng rộng rãi so với diện tích thực tế. Hơn nữa, màu trắng rất dễ áp dụng cho nhiều phong cách thiết kế nội thất nên dễ được lòng nhiều gia đình.

Ngoài gam màu trắng tinh khôi, đen cũng được sử dụng rộng rãi không kém. Với khả năng mang lại sự huyền bí, màu đen còn giúp tường căn bếp che đi các vết bẩn hay các vết ố vàng một cách hoàn hảo.

Họa tiết
Nhiều người chọn đá ốp tường đơn sắc cho không gian phòng bếp vì mong muốn trông nó thật giản dị. Nhưng ngoài kiểu đá ốp tường khá đơn điệu này, bạn có thể tìm đến nhiều mẫu đá ốp tường với những đường vân tinh xảo của đá cẩm thạch, hay những đường vân đồng nhất của đá nhân tạo,...

Kiểu dáng, kích thước
Tùy theo khổ tường bạn cần ốp thì bạn sẽ lựa chọn loại đá ốp sao cho phù hợp. Với những căn bếp nhỏ thì bạn nên lựa chọn những tấm đá ốp có kích cỡ to một chút để tạo cảm giác mở rộng không gian, ngược lại những căn bếp có diện tích nhỏ bạn nên lựa chọn những tấm đá có kích thước nhỏ.

Để được tư vấn chi tiết hơn về mẫu mã, màu sắc, và báo giá quý khách hàng có thể tham khảo qua địa chỉ:

Kho đá Hoàng Minh Stone

Địa chỉ: 21B, Ngô Thì Nhậm, Hà Cầu, Hà Đông, Hà Nội

CS2: 136 Tôn Đức Thắng - Đống Đa - Hà Nội

CS3: Kho xưởng sản xuất: Lô 18 khu đất dịch vụ cây xanh - Hà Đông

Email: khodahoangminhstone@gmail.com

Điện thoại: 0912.296.696 - 0975.917.286

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới