TVGS: Trưởng Phòng KT có thể ký thừa lệnh Giám đốc tại Biên bản Nghiệm thu công trình hoàn thành đưa

41kt7

Thành viên rất năng động
Các bác cho em hỏi trong Biên bản nghiệm thu công trình hoàn thành để đưa vào sử dụng, Giám đốc đơn vị tư vấn giám sát có Giấy ủy quyền cho Trưởng Phòng kế hoạch ký (thừa lệnh -T/L), sao đó vẫn đóng dấu đỏ Công ty vào có được không?

Rất mong các bác giúp em xem trường hợp này có hợp lệ không?

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Có giấy ủy quyền là được rồi.
Bạn tham khảo thêm Luật Dân sự.

41kt7

Thành viên rất năng động
Cảm ơn bác, cái này em sẽ tham khảo ở Luật dân sự, chỗ em trước chỉ có tiền lệ Phó Giám đốc ký thay Giám đốc khi ký văn bản ngoài phạm vi nội bộ của cơ quan, chứ em chưa từng thấy Trưởng Phòng kí thay Giám đốc đối với văn bản nghiệm thu công trình hoàn thành bao giờ. Các bác giúp em thêm chút nữa để em yên tâm nhé.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
bạn xem lại quy định soạn thảo sẽ rõ, khi cấp dưới được ủy quyền từ cấp trên thì ký TUQ (thừa ủy quyền) hoặc TL (Thừa lệnh)
Trường hợp cấp phó ký thay cấp trưởng thì là KT (Ký thay)

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Cảm ơn bác, cái này em sẽ tham khảo ở Luật dân sự, chỗ em trước chỉ có tiền lệ Phó Giám đốc ký thay Giám đốc khi ký văn bản ngoài phạm vi nội bộ của cơ quan, chứ em chưa từng thấy Trưởng Phòng kí thay Giám đốc đối với văn bản nghiệm thu công trình hoàn thành bao giờ. Các bác giúp em thêm chút nữa để em yên tâm nhé.
Mỗi một công ty/doanh nghiệp/tổ chức.. có quy chế riêng.
Việc TL hay TUQ hay TM (thay mặt) chỉ có hiệu lực trong phạm vi quy chế đó.
Nếu đến đơn vị khác làm việc phải có giấy giới thiệu mới đúng.
Tính đến thời điểm này thì NĐ 209 vẫn chưa bị thay thế dù đã công bố NĐ 15.
Vậy nếu Trưởng phòng ký đóng dấu (với tư cách đơn vị TVGS) trong biên bản nghiệm thu đưa vào sử dụng thì liệu có sai so với mấy dòng in nghiêng (Ký tên, ghi rõ họ tên, chức vụ và đóng dấu pháp nhân) bên dưới phần ký của TVGStrong phụ lục số 7 NĐ 209 không nhỉ?
Hay ký ghi rõ họ tên bên dưới (hoặc ký nháy) để về cho sếp ký mới đúng?
Và sao Ông Trưởng phòng đó không ký tại phần của TVGS trong phụ lục thanh toán nhỉ?

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Mỗi một công ty/doanh nghiệp/tổ chức.. có quy chế riêng.
Việc TL hay TUQ hay TM (thay mặt) chỉ có hiệu lực trong phạm vi quy chế đó.
Nếu đến đơn vị khác làm việc phải có giấy giới thiệu mới đúng.
Tính đến thời điểm này thì NĐ 209 vẫn chưa bị thay thế dù đã công bố NĐ 15.
Vậy nếu Trưởng phòng ký đóng dấu (với tư cách đơn vị TVGS) trong biên bản nghiệm thu đưa vào sử dụng thì liệu có sai so với mấy dòng in nghiêng (Ký tên, ghi rõ họ tên, chức vụ và đóng dấu pháp nhân) bên dưới phần ký của TVGStrong phụ lục số 7 NĐ 209 không nhỉ?
Hay ký ghi rõ họ tên bên dưới (hoặc ký nháy) để về cho sếp ký mới đúng?
Và sao Ông Trưởng phòng đó không ký tại phần của TVGS trong phụ lục thanh toán nhỉ?
có sai gì đâu người ủy quyền vẫn chịu trách nhiệm chính mà, miễn là có giấy ủy quyền. Giấy giới thiệu không áp dụng trong trường hợp này

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới