Về hợp đồng chuyển nhượng đất đai

• Khởi xướng cutycon
  • Ngày gửi
C

cutycon

Guest
Công ty mình đang là chủ đầu tư 1 dự án lớn trong đó có chi phí mua 2 lô đất tại Vũng Tàu để xây nhà đặt thiết bị.
Mình sắp phải duyệt nội dung HĐ chuyển nhượng đất, vậy chỉ với chứng thư thẩm định giá do Công ty giám định thẩm định thì mình đã đủ cơ sở để phê duyệt nội dung HĐ chuyển nhượng chưa.
Mong các bác giúp đỡ nhanh nhé
Cám ơn các bác nhiều

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Theo mình hiểu thì bên bạn đang dự định mua 2 lô đất nói trên theo hình thức 2 bên tự thỏa thuận. Sau khi đã có chứng thư thẩm định giá của tổ chức tư vấn , bạn phải trình cấp quyết định đầu tư xem xét quyết định rồi mới tiến hành làm hợp đồng chuyển nhượng.
Lưu ý , lô đất đó phải đảm bảo các điều kiện sau ( theo Luật kinh doanh bất động sản)
a) Thuộc đối tượng được phép kinh doanh;
b) Có giấy tờ hợp pháp chứng minh quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật;
c) Không có tranh chấp;
d) Trong thời hạn sử dụng đất;
đ) Không bị kê biên để thi hành án hoặc để chấp hành quyết định hành chính của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
e) Trường hợp chuyển nhượng, cho thuê quyền sử dụng đất thuộc dự án khu đô thị mới, dự án khu nhà ở, dự án hạ tầng kỹ thuật khu công nghiệp thì phải có các công trình hạ tầng tương ứng với nội dung và tiến độ của dự án đã được phê duyệt.

C

cutycon

Guest
Thank bạn nhiều.
Hôm nay mình sẽ làm tờ trình lên chủ đầu tư xin phép được ký HĐ
:beer::beer:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới