Video demo tính toán trong Nova2004

• Khởi xướng MrHienNo1
  • Ngày gửi

Huongquan

Thành viên mới
Tôi chưa xem đoạn video đó nhưng chắc sẽ mang lại lợi ích cho tôi nhiều. Xin Cảm ơn MrHienNo1 nhé.

MANHHUNGCT621

Thành viên năng động
Cám ơn mrhienno1 nhé đây là tài liệu rất hay và thiết thực đó

M

MrHienNo1

Guest
Demo thiết kế tuyến đường

Tôi chưa xem đoạn video đó nhưng chắc sẽ mang lại lợi ích cho tôi nhiều. Xin Cảm ơn MrHienNo1 nhé.
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Cám ơn mrhienno1 nhé đây là tài liệu rất hay và thiết thực đó
Lời động viên, cảm ơn của bạn là động lực để tôi cống hiến
Tôi xin chia sẻ với các bạn Demo Thiết kế tuyến đường
Chúc các bạn học tập và công tác tốt
Video demo Thiết kế tuyến đường

phanchidung

Thành viên mới
tôi đã làm việc được 1 năm rôi. đã đi thi công. nên cũng chăng biết gi nhiều vê cách làm việc với phần mềm của xây dựng. thật may là co diễn đàn năy đê tôi co thể học hỏi nhiều điều bổ ích. các ban co kinh nghiệm chia sẻ cho tôi với nhé! thank

phanchidung

Thành viên mới
cảm ơn Mr Hiền. Sắp tới tôi sẻ chuyen việc sang thiết kế, hi vong được lĩnh giáo nhiều điều bổ ích.

Duy manh

Thành viên có triển vọng
Sao mình không down được video nhi?
Ai chi giúp mình với

catchay

Thành viên mới
Sao mình không down được video nhi?
Ai chi giúp mình với
Mình download được mà
Bạc cứ kích vào link download và đợi, một vài lần ko được thì tắt trang web download đó đi và vào lại link download là được>
Chúc thành công!

Last edited by a moderator:

hieut3n

Thành viên có triển vọng
co phan tinh khối lwowngj bu vênh trên mặt đwowngf cũ k0 bạn

dinhthuanxd

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn Mr Hiền đã cho mọi người những tài liệu rất quý và thiết thực. Mr Hiền cho tôi hỏi Nova 2004 chạy tốt trên CAD 2004 hay 2005? Và Mr Hiền có chương trình Nova 2004 thì cho tôi xin một bộ để cài. Cảm ơn Mr Hiền nhiều. Gửi cho tôi theo Email: dinhthuanxd@gmail.com

M

mrson_sxd

Guest
cho mình hỏi là video này mở bằng chương trình gì vậy mr Hien?

M

MrHienNo1

Guest
cho mình hỏi là video này mở bằng chương trình gì vậy mr Hien?
Bạn có thể dùng WM11 hoặc Total video converter hoặc FLV cũng có thể mở được.
Chúc bạn thành công !

P

PHAN THANH BÌNH

Guest
Xin Cảm ơn Bạn Nhiều Nhé!

cuc

Thành viên mới
Cảm ơn bác!
em có cài Nova TND16 chạy trên cad2005...*****...
sau khi cài xong hết mọi thứ... thật tiếc rằng nó có đúng 1 lỗi ko dùng dc...
Nova ko hiểu lệnh NSL nhập số liệu theo TCVN...
ặc... em đang cần cái lệnh đó...
các bác ai có dùng thửu bản ***** dùng khóa ảo HASPHL2007 thì chỉ cho em biết với.
thanks các bác!

quachtinh28

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Một số file về tính toán thiết kế đường bằng Nova 2004
Các bạn tải về xem và làm theo hướng dẫn.
Nhập số liệu tuyến + TK đường đỏ ,TKTrắc dọc, TK trắc ngang)
Các bạn tải về xem nhé.
Chào MrHienNo1- Huynh cho đệ thỉnh giáo vài câu: Lúc đệ nhập dữ liệu trắc dọc và trắc ngang rồi lưu, sau đó vẽ tuyến mà nó cứ nhảy vào lệnh Mtext của Autocad là sao? đệ đã vào sữa lại câu lệnh tắt của lệnh Mtext trong cad rồi mà vẫn không vẽ tuyến được là sao huynh?
Chỉ cho đệ với nhé, hồi sinh viên đệ cũng làm qua Nova R14 nhưng ra trường lâu quá rồi không dùng bây giờ quên, đụng lại thấy lúng túng- đệ đang làm hoàn công một cái đường không theo thiết kế nên phải chạy lại
Cảm ơn huynh trước nhé

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Cảm ơn bác!
em có cài Nova TND16 chạy trên cad2005...*****...
sau khi cài xong hết mọi thứ... thật tiếc rằng nó có đúng 1 lỗi ko dùng dc...
Nova ko hiểu lệnh NSL nhập số liệu theo TCVN...
ặc... em đang cần cái lệnh đó...
các bác ai có dùng thửu bản ***** dùng khóa ảo HASPHL2007 thì chỉ cho em biết với.
thanks các bác!
Bạn không đọc hướng dẫn của Nova TND16 rồi, lệnh NSL là rtdn. Thực ra, chẳng cần phải nghiên cứu tài liệu ngoài làm gì. Trong phần help đã hướng dẫn rất cụ thể rồi!

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Chào MrHienNo1- Huynh cho đệ thỉnh giáo vài câu: Lúc đệ nhập dữ liệu trắc dọc và trắc ngang rồi lưu, sau đó vẽ tuyến mà nó cứ nhảy vào lệnh Mtext của Autocad là sao? đệ đã vào sữa lại câu lệnh tắt của lệnh Mtext trong cad rồi mà vẫn không vẽ tuyến được là sao huynh?
Chỉ cho đệ với nhé, hồi sinh viên đệ cũng làm qua Nova R14 nhưng ra trường lâu quá rồi không dùng bây giờ quên, đụng lại thấy lúng túng- đệ đang làm hoàn công một cái đường không theo thiết kế nên phải chạy lại
Cảm ơn huynh trước nhé
Trường hợp của bạn là nhập dữ liệu khảo sát của từng cọc (không phải trút số liệu từ máy toàn đạc ra rồi).

Không hiểu ý bạn tại sao vẽ tuyến mà lại nhảy vào lệnh Mtext của Cad:confused: (trường hợp này không thể xảy ra được chứ!!!)
Chắc bạn đang làm lại hoàn công. Các lệnh cơ bản để chạy ra mấy cái bình đồ, trắc dọc, trắc ngang, rồi thiết kế TD, TN, ra tổng hợp khối lượng thì không có gì khó khăn cả. Chỉ có điều bạn lưu ý: nếu không có gì thay đổi nhiều, bạn nên giữ cự ly lẻ giữa các cọc không thay đổi lớn và góc quay tại mỗi đỉnh không thay đổi nhiều để hoàn công và thiết kế sát nhau. Tốt nhất, là lấy lại dữ liệu khảo sát của TVTK để điều chỉnh cho đỡ phức tạp!

quachtinh28

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Trường hợp của bạn là nhập dữ liệu khảo sát của từng cọc (không phải trút số liệu từ máy toàn đạc ra rồi).

Không hiểu ý bạn tại sao vẽ tuyến mà lại nhảy vào lệnh Mtext của Cad:confused: (trường hợp này không thể xảy ra được chứ!!!)
Chắc bạn đang làm lại hoàn công. Các lệnh cơ bản để chạy ra mấy cái bình đồ, trắc dọc, trắc ngang, rồi thiết kế TD, TN, ra tổng hợp khối lượng thì không có gì khó khăn cả. Chỉ có điều bạn lưu ý: nếu không có gì thay đổi nhiều, bạn nên giữ cự ly lẻ giữa các cọc không thay đổi lớn và góc quay tại mỗi đỉnh không thay đổi nhiều để hoàn công và thiết kế sát nhau. Tốt nhất, là lấy lại dữ liệu khảo sát của TVTK để điều chỉnh cho đỡ phức tạp!
Trước hết quachtinh28 xin trân trọng cảm ơn những chỉ bảo của bạn. Tuy nhiên, trong Nova2004 bạn sau khi đã có file số liệu, bạn sẽ vẽ tuyến lúc này máy nó cứ hiểu là lệnh Mtext của cad đó bạn- vì nó cùng gõ tắt là T cả mà, bạn có cách nào tư vấn cho tôi không?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới