xin các bác giúp đỡ -----help

khanharsenal

Thành viên năng động
Mình đang cần một cái hợp đồng tư vấn giám sát mới nhất và cái mẫu quyết định bổ nhiệm giám sát, xin các bác có thì cho em với.Đang cần gấp.Xin chân thành cảm ơn.
- em có câu hổi này xin các bác chỉ giáo, bên em thực hiện cái họp đồng giám sát thi công công trình thuộc hạ tầng kỹ thuật, vậy bên em bổ nhiệm ông có chứng chỉ giám sát dân dụng công nghiệp có sao không, bởi công trình hạ tầng mà làm y như dân dụng vậy. xin ý kiến các bác.

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Mình đang cần một cái hợp đồng tư vấn giám sát mới nhất và cái mẫu quyết định bổ nhiệm giám sát, xin các bác có thì cho em với.Đang cần gấp.Xin chân thành cảm ơn.
- em có câu hổi này xin các bác chỉ giáo, bên em thực hiện cái họp đồng giám sát thi công công trình thuộc hạ tầng kỹ thuật, vậy bên em bổ nhiệm ông có chứng chỉ giám sát dân dụng công nghiệp có sao không, bởi công trình hạ tầng mà làm y như dân dụng vậy. xin ý kiến các bác.
gấp vậy ah. Hợp đồng mẫu TVGS mới thì chưa có. Bác cứ soạn theo mẫu cũ nhưng 1 vài điều khoản phải sửa đổi, bổ sung lại. Xem cái chứng chỉ của ông ta ghi như thế nào?

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời

*) Không biết cái này giúp ích cho bác không, gửi bác mẫu HĐ giám sát.
*) Bên bác thực hiện HĐ GS thi công công trình hạ tầng kỹ thuật thì bác tìm ông chứng chỉ GS HTKT, còn nếu mà là DD&CN thì cho ông ta loại khỏi vòng gửi xe, mà nếu được thì tìm người có chứng chỉ GS HTKT.

File đính kèm

• Hop dong Long Viet.doc
    353,5 KB · Đọc: 196
Last edited by a moderator:

khanharsenal

Thành viên năng động
Xin chân thành cảm ơn các bác. Cái dự án này thực chất là xây dựng cái nhà Làm việc, nhà kho. kho chứa...đều là nhóm thuộc mảng DD&CN , tự nhiên chủ đầu tư đưa sang nhóm hạ tầng kỹ thuật, chẳng hiểu thế nào nữa các bác ah.

khanharsenal

Thành viên năng động
Bác có cái mẫu nào bổ nhiệm giám sát cho em xin cái với.xin cảm ơn

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Bác có cái mẫu nào bổ nhiệm giám sát cho em xin cái với.xin cảm ơn
Mẫu bổ nhiệm giám sát thì cái đó do bên ông TVGS chứ bạn, bên đơn vị giám sát sẽ bổ nhiệm 1,2 đồng chí phụ trách giám sát công trình của bác, còn theo như bác nói
bên em thực hiện cái họp đồng giám sát thi công công trình thuộc hạ tầng kỹ thuật, vậy bên em bổ nhiệm ông có chứng chỉ giám sát dân dụng công nghiệp có sao không, bởi công trình hạ tầng mà làm y như dân dụng
vậy bên bác có thể gọi là CĐT nhỉ nếu thế bác làm QĐ chỉ định đơn vị TVGS chứ.

Có cái mẫu Quyết định này xem có giúp được bác không, những nơi em bôi vàng bác thay đổi theo ý nhé.

File đính kèm

• QUYẾT ĐỊNH.doc
    33 KB · Đọc: 193
Last edited by a moderator:

khanharsenal

Thành viên năng động
Không phải thế. Do cái hồ sơ thiết kế kỹ thuật của công trình này la xây dựng nhà làm việc, hồ sơ theo tôi thuộc nhóm dân dụng mà bác chủ đầu tư phê duyệt loại hình hạ tầng kỹ thuật nên mới băn khoăn thế.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới