Xin hồ sơ mời thiết kế Bvẽ KTTC và lập TDT

• Khởi xướng anloan
  • Ngày gửi
A

anloan

Guest
Tôi đã làm xong phần thi tuyển kiến trúc. Đã lựa chọn được phưong án tốt nhất, tiếp theo tôi sẽ thương thảo và kí hợp đồng với đơn vị tư vấn này. Công trình của tôi là toà nhà văn phòng cho thuê 27 tầng ở HN. Tôi muốn hỏi ai đã làm công việc như này tư vấn cho tôi là tiếp theo tôi phải làm gì. Tôi có cần phải viết hồ sơ mời nữa không. Tôi phải đưa ra những tiêu chí kĩ thuật, phạm vi công việc và .... như thế nào cho nhà tư vấn thiết kế này. Ai đã làm và có mẫu thì post lên giúp tôi với.
Rất cảm ơn mọi người!

uyen

Thành viên nhiều triển vọng
không rõ là nội dung hồ sơ mời thi tuyển kiến trúc của công ty bạn như thế nào. Thông thường, những trường hợp tôi gặp thì trong hồ sơ mời thi tuyển cũng đã có yêu cầu đơn vị dự thi nộp cả tài liệu giới thiệu năng lực về tài chính, kinh nghiệm...Nếu đã có rồi thì không cần lập HSYC nữa.

Last edited by a moderator:
A

anloan

Guest
Bạn Uyen cho mình hỏi là mình có yêu cầu về hồ sơ năng lực, kinh nghiệm, tài chính.Như vậy thì sau khi mình có phương án kiến trúc được chọn mình sẽ phải làm gì với nhà tư vấn, mình sẽ kí hơp đồng ngay ngay hay là còn phải yêu cầu thủ tục gì nữa. Bạn có thể cho mình file mềm về hợp đồng và các thứ có liên quan được không, mình đang không biết phải làm như nào cả. Giúp mình với nhé.
Thanks bạn nhiều!

uyen

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn Uyen cho mình hỏi là mình có yêu cầu về hồ sơ năng lực, kinh nghiệm, tài chính.Như vậy thì sau khi mình có phương án kiến trúc được chọn mình sẽ phải làm gì với nhà tư vấn, mình sẽ kí hơp đồng ngay ngay hay là còn phải yêu cầu thủ tục gì nữa. Bạn có thể cho mình file mềm về hợp đồng và các thứ có liên quan được không, mình đang không biết phải làm như nào cả. Giúp mình với nhé.
Thanks bạn nhiều!

Nghĩa là nhà tư vấn có phương án kiến trúc được chọn cũng đã đạt yêu cầu về năng lực thiết kế, kinh nghiệm và tài chính ? Công trình này hẳn là nguồn vốn tư nhân ? Công việc tiếp theo là bạn ký hợp đồng với đơn vị tư vấn đó để lập dự án và thiết kế cơ sở. Sau khi dự án và TKCS được nghiệm thu, thì sang bước tìm chọn nhà thầu lập TKTC và TDT. Nếu đơn vị tư vấn có hồ sơ năng lực đạt yêu cầu cho bước TKTC này thì chủ đầu tư sẽ xem xét tiếp.

File hợp đồng tư vấn lập dự án và TKCS bạn có thể tìm ở đây http://www.giaxaydung.vn/diendan/thanh-phan-hop-dong-ho-so-hop-dong/2666-xin-mau-hop-dong-moi-cua-bo-xay-dung-moi-cong-bo-2.html

HoangLoc_evn

Thành viên rất triển vọng
Tôi đã làm xong phần thi tuyển kiến trúc. Đã lựa chọn được phưong án tốt nhất, tiếp theo tôi sẽ thương thảo và kí hợp đồng với đơn vị tư vấn này. Công trình của tôi là toà nhà văn phòng cho thuê 27 tầng ở HN. Tôi muốn hỏi ai đã làm công việc như này tư vấn cho tôi là tiếp theo tôi phải làm gì. Tôi có cần phải viết hồ sơ mời nữa không. Tôi phải đưa ra những tiêu chí kĩ thuật, phạm vi công việc và .... như thế nào cho nhà tư vấn thiết kế này. Ai đã làm và có mẫu thì post lên giúp tôi với.
Rất cảm ơn mọi người!
Có chứ phải lầm hồ sơ yêu cầu. nội dung củ yếu lề ngăng lực theo điều 11 Luật đấu thầu và điều 60,61 của Nghị định 16NĐ-CP.
( nếu không ông kiến trúc sư đó chưa có chứng chỉ về thiết kế hì làm thế nào?)

A

anloan

Guest
bạn có thể cho mình một mẫu hồ sơ yêu cầu thiết kế cho công trình tương tự đựoc không! Mình cảm ơn trứoc nhe!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới