xin hỏi cách căn chỉnh lề trong excel

• Khởi xướng ngo thu trang
  • Ngày gửi
N

ngo thu trang

Guest
Em xin hỏi cách căn chỉnh lề trong excel? Ví dụ em muốn căn đều hai bên nên nhấn giống trong WORD mà không được? Vậy ai có cách nào chỉ giúp em? Cảm ơn mọi người rất nhiều!

Nguyen_Diem Dien

Thành viên rất triển vọng
Em xin hỏi cách căn chỉnh lề trong excel? Ví dụ em muốn căn đều hai bên nên nhấn giống trong WORD mà không được? Vậy ai có cách nào chỉ giúp em? Cảm ơn mọi người rất nhiều!
Để căn lề trong Excel bạn vào biểu tượng trình duyệt trước khi in (Soi trước khi in vào Margins sẽ có thanh kéo cho bạn lựa chọn căn lề hoặc vào File sau đó vào Page Setup... vào Margins chọn giá trị cho cột left hoặc right, và muốn giấy in ra căn giữa theo phương ngang thì tích vào mục Horizontally, hoặc theo phương đứng tích vào Vertically.
Nếu căn chữ trong một ô bẳng thì bạn vào Format vào Cells... Alignment, trong bảng này bạn muốn dòng text căn giữa, trái hay phải theo phương ngang thì bạn chọn giá trị left, right, center trong ô Horizontally, tương tự theo phương đứng trong mục Vertically. Chúc bạn thành công

congpv

Thành viên năng động
bác Nguyen_Diem Dien nói đúng rồi
- Theo e bit thì trong 1 ô của Excel thì chúng ta không căn chỉnh đều hai bên của ô đó được (chỉ có trái phải, giữa thôi)

tuhaiht

Thành viên mới
Em kéo nhiều quá mất thanh căn chỉnh thì làm sao lấy lại đc, bây giờ hàng chữ nó sát mép khổ giấy quá

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Bạn dùng trong Word hay excel. Truy cập File/setup/Margin rồi tăng giá trị magin top, botom, right, left là OK thôi!

huyle2103

Thành viên nhiều triển vọng

Dễ lắm bạn ạ, bạn xem hướng dẫn dưới đây nhé:

[video=youtube;mMMJRWggCvE]https://www.youtube.com/watch?v=mMMJRWggCvE&list=PLs2kLSy9E7-N1iMS-C88BCxceoxJ2-qBI&index=3[/video]