Xin hướng dẫn Cách tinh các công việc tạm tính

truonggiang794

Thành viên mới
Bác Thế Anh ơi em đang dùng phần mềm GXD làm dự toán dự thầu nhưng mà phần các công việc tạm tính thì ko thấy có phân tích đơn giá.
Em đã chèn thêm các dòng nhân công máy vào trong phần PTVT nhung khi sang phần PTĐGCT thì nó không chạy .
Có cách nào ko bác.
Em mới làm dự toán mong bác chỉ cho

Tai Tri

Thành viên nhiều triển vọng
Tốt nhất nên mở file cơ sở dữ liệu, nhập thủ công bổ sung vào đó (bảng đơn giá, bảng định mức) thì mới kết xuất có hiệu quả. Nếu tạm tính trên cơ sở một đơn giá, định mức có sẵn trong cơ sở dữ liệu thì chỉ cần chịu khó sữa lại cho đúng tên công việc, vật tư là được. Vì tất cả các phần mềm dự toán đều không có mục tạm tính đâu.

BB_Midas

Thành viên rất triển vọng
Bạn cũng có thể coppy phần phân tích vật tư của công việc tương tự hoặc là mã hiệu vật tư của các vật tư mà bạn cần cho công việc đó rồi đánh khối lượng vào, khi chạy sang Tổng hợp vật tư nó sẽ chạy và đơn giá chi tiết cũgn thế

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Bạn gửi hồ sơ để cập nhật phiên bản mới nhất nhé. Nếu chưa được thì bạn chịu khó links thủ công một chút từ sheet dutoan chờ tác giả nâng cấp tính năng này nhé!

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Bạn gửi hồ sơ để cập nhật phiên bản mới nhất nhé. Nếu chưa được thì bạn chịu khó links thủ công một chút từ sheet dutoan chờ tác giả nâng cấp tính năng này nhé!
Tính năng này đã được nâng cấp và xử lý từ Version GXD2012SE. Sang các phiên bản sau càng hoàn thiện và phù hợp với mọi công tác.

Bất cứ yêu cầu nào phát sinh trong thực tế sẽ được nhóm lập trình nghiên cứu và xử lý trong thời gian ngắn nhất. Thời gian tới sẽ còn những tính năng đột phát mà các phần mềm khác chưa xử lý được. Bất kỳ một lỗi nào (nếu có), các bạn có thể gửi mail cho anh Thế Anh (ngay dưới diễn đàn) hoặc thảo luận trên diễn đàn để được hướng dẫn cụ thể nhé.