Xin hướng dẫn thực hiện chỉ định thầu đo đạc, lập hồ sơ thu hồi và giao đất

quoctoa

Thành viên rất triển vọng
Mình ở phòng Kinh tế thị xã có vấn đề này do lần đầu nên không biết thực hiện thế nào cho đúng:
Công trình mình là công trình hạ tầng, phê duyệt lần đầu không có kinh phí đo đạc, lập hồ sơ thu hồi và giao đất.
Sau đó mình trình phê duyệt điều chỉnh có chi phí này, để thực hiện công tác này mình thuê bên Văn phòng Đăng ký quyền sử dụng đất (là cơ quan nhà nước trực thuộc phòng TN & MT). Nhưng mình không rõ có phải thực hiện chỉ định thầu cho bên Văn phòng DKQSDD hay không?. Xin được hướng dẫn. Cảm ơn rất nhiều.
Quy mô công trình: 700 triệu, gói thầu xây lắp 499 triệu, kinh phí thực hiện đo đạc 5,5 triệu.

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Vấn đề này bên bạn tự thực hiện thôi, chứ trong công tác đền bù giải phóng mặt bằng nếu không đủ năng lực thì phải thuê đơn vị có chức năng làm từ đầu từ A - Z bạn chỉ việc thi công. Như bên tôi tự thực hiện luôn, không chỉ định thầu khau nào cả...đo đạc thực địa mời về ký hợp đồng ( chi phí đền bù GPMB theo kế hoạch đấu thầu bên tôi là tự thực hiện hết )...

quoctoa

Bên mình là đại diện chủ đầu tư và không có năng lực thực hiện các gói thầu tư vấn nên phải chỉ định thầu theo quy định bạn ạ. Kế hoạch đấu thầu đã phê duyệt không có gói thầu đo đạc nên mình đang phân vân, nếu không phải chỉ định thầu đo đạc thì ổn, nếu phải chỉ định thì lại vướng Kế hoạch đầu thầu không có gói thầu này. Không biết quy định chọn, chỉ định thầu đối với công tác đo đạc này như thế nào nên khó vậy.

Xe Dap Oi

Bạn nói lại là chi phí đo đạc làm bản đồ quy hoạch dự án hay đo đạc bản đồ phục vụ công tác quy chủ trong đền bù giải phóng mặt bằng.

quoctoa

Là đo đạc bản đồ phục vụ công tác quy chủ trong đền bù giải phóng mặt bằng bạn ạ.

Xe Dap Oi

Bạn kiểm tra lại trong kế hoạch đấu thầu co mục chi phí đền bù giải phóng mặt bằng thực hiện thế nào: Như bên tôi chi phí đền bù giải phóng mặt bằng theo kế hoạch đấu thầu là tự thực hiện thì chi phí đo đạc chúng tôi ký hợp đồng trực tiếp luôn mời về làm...Bạn có thể tìm hiểu thông tư 14 của Bộ tài nguyên ngày 1-10-2009...

buratinoster

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Theo tôi được biết thì bạn phải làm QĐ chỉ định thầu vì không có QĐ chỉ định thầu thì kho bạc không cho đi. Trước bên tôi vẫn làm hợp đồng luôn nhưng kho bạc không cho đi mà yêu cầu có QĐ chỉ định thầu.