Xin tư vấn giúp

thongngu

Thành viên mới
Mình trước giờ chỉ đấu thầu gói thầu xây lắp quen rồi, hôm nay mới sờ đến mảng mua sắm hàng hóa, có nhiều điều thắc mắc mà không biết tham khảo ở đâu nên đưa lên đây nhờ các bác trả lời giúp :
- Khi nào thì lập HSMT mua sắm hàng hóa, Khi nào thì lập HSYC, Khi nào thì lập HS chào hàng cạnh tranh hả các bác. Có phải căn cứ theo giá gói thầu hay không?
- Trong HSMT mua sắm hàng hóa, làm sao xác định đưa về một mặt bằng giá để xác định giá đánh giá khi trong HSMT chỉ được nêu tính năng, thông số Kỹ thuật chứ không được nêu chủng loại, thương hiệu.
Mong các bác trả lời giúp. Mình xin cám ơn

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Khi nào? Làm sao?

Mình trước giờ chỉ đấu thầu gói thầu xây lắp quen rồi, hôm nay mới sờ đến mảng mua sắm hàng hóa, có nhiều điều thắc mắc mà không biết tham khảo ở đâu nên đưa lên đây nhờ các bác trả lời giúp :
- Khi nào thì lập HSMT mua sắm hàng hóa, Khi nào thì lập HSYC, Khi nào thì lập HS chào hàng cạnh tranh hả các bác. Có phải căn cứ theo giá gói thầu hay không?
- Trong HSMT mua sắm hàng hóa, làm sao xác định đưa về một mặt bằng giá để xác định giá đánh giá khi trong HSMT chỉ được nêu tính năng, thông số Kỹ thuật chứ không được nêu chủng loại, thương hiệu.
Mong các bác trả lời giúp. Mình xin cám ơn

1. Khi cần tổ chức đấu thầu lựa chọn nhà thầu cung cấp hàng hóa mà chủ đầu tư cần mua sắm thì lập HSMT mua sắm hàng hóa.
2. Đối với gói thầu trong kế hoạch đấu thầu của dự án được duyệt xác định là chỉ định thầu hoặc chào hàng cạnh tranh (trong MSHH) thì lập HSYC. Không có khái niệm "HS chào hàng cạnh tranh".
3. Không phải căn cứ vào giá gói thầu mà căn cứ vào kế hoạch đấu thầu được duyệt.
4. Trong HSMT mua sắm hàng hóa chỉ trình bày cách xác định GĐG (trong phần TCĐG) chứ không "xác định đưa về một mặt bằng giá để xác định giá đánh giá"

Chúc bạn thành công trong sự nghiệp nghiên cứu.

Last edited by a moderator:

nguoibianno1

Thành viên rất triển vọng
Trong HSMT mua sắm hàng hóa, làm sao xác định đưa về một mặt bằng giá để xác định giá đánh giá khi trong HSMT chỉ được nêu tính năng, thông số Kỹ thuật chứ không được nêu chủng loại, thương hiệu
Thầy Quang đã trả lời bạn rõ ràng rồi đấy
Trong HSMT mua sắm hàng hóa chỉ trình bày cách xác định GĐG (trong phần TCĐG) chứ không "xác định đưa về một mặt bằng giá để xác định giá đánh giá
. còn vể cách xác định giá đánh giá thì bạn có thể tham khảo ở đây http://giaxaydung.vn/diendan/tap-ho...-huong-dua-ra-cach-xac-dinh-gia-danh-gia.html.
Chúc bạn thành công! :)