Yêu cầu, chia sẻ các file bản vẽ mẫu

XOMCUT

Thành viên mới
Anh em bỏ chút thời gian sưu tầm cho em hặoc có bản vẽ nàh cấp 4 nào với chi tiết như sau:
- Nhà phố diện tích : 4.5m x 26m ở Đà Nẵng
- Chủ nhà : 1981, hướng Bắc
- Nhà gồm : 01 phòng khách, 03 phòng ngủ, bếp, vệ sinh ... có gì mới mấy anh cứ đưa vào
- Có kiểu nhà nào đẹp thì các anh cho em luôn nhe .
Xin chân thành cám ơn.

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Gửi bạn mẫu này,mình sưu tầm được.Lần sau bạn nên viết một chủ đề thôi nhé.:-?:-w

File đính kèm

• nha cap 4-7x12- tuvan246.rar
    108,6 KB · Đọc: 5.425
G

getit

Guest
Bản vẽ hoàn công nhà dân dụng

Không biết có đúng địa chỉ cần tìm hay không nhưng dù sao cũng nhờ anh em giúp đở.

Nhà mình vừa xây xong cuối 2007, bây giờ muốn làm sổ hồng (trắng, vàng, cam gì đó) vậy thì cần những giấy tờ gì? Nhà trong KDC đã quy hoạch ổn định, không cần giấy phép xây dựng và đang thuộc quyền quản lý của cty đầu tư KDC đó. Đã có bản vẽ xây dựng đầy đủ nhưng chưa có bản vẽ hoàn công.

Có cần biên bản nghiệm thu gì không? Biên bản nghiệm thu mẫu 12 là gì vậy?
Các hóa đơn chúng từ gì nữa mong anh em chỉ bảo nhiều nhiều!

Cám ơn nhiều nhiều!

T

tantaitbh

Guest
gởi chuminh2212. rất cám ơn bạn đã gởi bản vẽ mẫu nhà cấp 4 trên, cũng là mẫu mà rất hợp với khu dất của mình( khu đất mình 10x35m) , ra tết mình sẽ xây theo mẫu này của bạn, thanks bạn rất nhiều.nhưng mình là dân ngoại đạo nên có nhiều chổ mình chưa hiểu: bạn có thể gởi cho mình mặt cắt ngang của ngôi nhà dược không?nhà mình hướng bắc thì có thể sắp xếp các phòng ngược lại không?
kích thước cửa chính và cửa sổ là bao nhiêu? chiều cao của cừa sổ luôn nha?
mình dự định để phía sau nhà khoảng 5 m để làm vườn sau, như vậy có hợp lý không?mình dự định nới chiều rộng ra thành 7m bạn thấy thế nào?
ngay sân phơi mình dự định mở 1 cửa ra sau vườn có được không?
như kích thước của bạn thì mình phải đổ ovăng 3.3x2.1m trước phòng khách hả?mong bạn tư vấn thêm cho mình!nếu có thể bạn cho mình bản thiết kế tổng thề sân trước cổng trước và sân vườn luôn nha, mỉnh dự dịnh làm 1 khoảng sân rộng phía trước có hồ cá và hòn non bộ, trồng cây xanh, phía sau nhà có 1 vườn rau, cổng nhà phải đủ rộng để xe hơi có thể vào được?rất mong được sự tư vấn của bạn!

dnprince1009

Thành viên mới
Chào các anh em!
mình mới tham gia vào diễn đàn, có nhu cầu muốn tìm một thiết kế nhà cấp 4.
Khu đất của mình 5*23, mình muốn xây dựng 50m2.
nhà có gác lửng, phía dưới chỉ để sinh hoạt chung, gác lửng để thiết kế phòng ngủ.
Bác nào có mẫu nhà đẹp thì gởi cho em theo địa chỉ mail: dnprince1009@yahoo.com.vn.
Cảm ơn các bác nhiều!

T

thanhthaomar

Guest
Chào các bạn
Mình có nhu cầu tìm thiết kế nhà cấp 4, khu đất của mình là 4 x 25, với khu đất này mình muốn xây 3 phòng có được kg, nếu có thiết kế nào phù hợp các bạn gởi cho mình nha? Địa chỉ mail của mình là: thanhthaomar@yahoo.com
Thanks các bạn nha.

T

trinhthanhvan

Guest
xin bản vẽ

Tôi muốn xin một bản vẽ thiết kế nhà 2.5tầng mặt 5m sâu 17m. Tầng 1 có 1 phòng ngủ, 1 phòng khách bếp và công trình phụ

T

Trần Quốc Danh

Guest
Tôi là một thành viên mới. Tôi đang có ý định tìm kiếm một mẫu thiết kế nhà vườn đẹp. Mảnh đất của tôi rất rộng, ven đô thị. Các bạn có thể tư vấn giúp tôi không?
danhpmupn@gmail.com.

M

Mai Đình Đoài

Guest
chuminh2212 ơi, File nha cap 4-7x12- tuvan246.rar mình load về nhưng không dãn nén được, làm ơn kiểm tra giùm hoặc gửi lại 1 File khác (.zip chẳng hạn). Cám ơn nhiều nhiều

rivericc

Thành viên rất triển vọng
chuminh2212 ơi, File nha cap 4-7x12- tuvan246.rar mình load về nhưng không dãn nén được, làm ơn kiểm tra giùm hoặc gửi lại 1 File khác (.zip chẳng hạn). Cám ơn nhiều nhiều

Mình tải về giải nén kô thấy vấn đề gì :)
Bạn tải file sau về (kô cần giải nén nữa mà chỉ đổi đuôi .rar ----> đuôi .dwg):
Tải file ở đây :D

Last edited by a moderator:

MEONHO82

Thành viên mới
A/e ai có mẩu nhà cấp 4 Dt 4,5x20, có 1 gác lững, nhà liền kề trong Cụm dân cư! Ai có cho bản vẽ mình rất cám ơn

L

le an son

Guest
Tôi là thành viên mới, tôi có ý định xây nhà nhưng không có thiết kế bản vẽ thi công. Đất của tôi có diện tích 5x20m tôi muốn xây 1 tầng gồm có 1 tiền sảnh, 1phòng khách,1phòng ngủ, một phòng ăn và Wc chung , cầu thang lên mái. tất cả cho 2 vợ chồng ở nhưng kinh phí chỉ có 150tr đồng thì có đủ không xin các bạn tư vấn giúp tôi với, cảm ơn nhều.

V

VN7007

Guest
Em đang muốn xây dựng 1 căn nhà 4.5m x 15m cấp 4 , anh chị nào có bản vẽ xây dựng vui lòng giúp đỡ em nhé . Xin cảm ơn nhìu . vn7007@yahoo.com

D

dungvdc

Guest
Xin bản vẽ nhà cấp 4 (5*20)

Em có một mảnh đất 5m x 20m. Hien nay do chưa có tiền nên e muốn xây một canh nhà cấp 4 với 1 phòng khách, 1 phòng ngủ, bếp, tolet và nhà tắm. Mong các anh có mẫu nhà nào ko cho em tham khảo với. Bản vẽ càng tốt. chân thành cảm ơn. e dang can gấp lắm

G

godinhn

Guest
chào các bạn , mình la người mới, đang định sửa nhà. ai có gì hay cứ p lên ,mình sẽ tham khảo. Nhưng tại sao mình không được tham gia diễn đàn vậy. đọc ở đâu cũng thấy YOU MAY NOT...Cảm ơn các bạn nhiều.

C

cuongtk07

Guest
Tôi có con biệt thự này các bạn tham khảo nhé

Bản này thiết kế từ 2006, các bác nào quan tâm thì tham khảo nhé, nó cũng là hàng khủng đấy. Nếu thấy hay và có ích thì kích thanks nhé!

File đính kèm

• Biet thu 1.rar
    1,3 MB · Đọc: 2.793
T

Tu_tttvdl

Guest
Tôi đang muốn xây nhà có gác lửng. Diện tích đất 100m2 (5x20) bác nào có mẫu thiết kế cho tham khảo với. xin cảm ơn

0102358433

Thành viên mới
em đang cần file bản vẽ chi tiết về trường học thì mail cho em nhé! em cảm ơn rất nhiều! email: minhtran123@yahoo.com

Z

zola862003

Guest
Hi các bác.

Hi các bạn, mình đang cần bảng vẽ thiết kế nhà diện tích 5x20m, 4 tầng. Bác nào có share cho mình với nhé.
Có thể gửi cho mình qua email: zola862003@gmail.com
Cảm ơn rất nhiều, ^-^ ^-^

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới