Yêu cầu gia hạn hiệu lực HSDT quá 30 ngày có được không?

• Khởi xướng Binh Ball
  • Ngày gửi
B

Binh Ball

Guest
chủ đầu tư có văn bản yêu cầu nhà thầu gia hạn hiệu lực HSDT thêm 60 ngày (trong HSMT là 60 ngày), và nha thầu đồng ý gia hạn. như vậy khi trình KQĐT thì chúng ta thẩm định như thế nào? hủy KQĐT hay chỉ cảnh cáo chủ đầu tư ?

Trong trường hợp gia hạn thêm đúng 30 ngày nhưng chủ đầu tư vẫn chưa trình KQĐT, sau đó gia hạn tiếp lần 2, như vậy thì sau này (HSDT đã hết hiệu lực) người có thẩm quyền quyết như thế nào? yêu cầu gia hạn tiếp hay hủy KQĐT, đấu lại?

L

lestrong

Guest
chủ đầu tư có văn bản yêu cầu nhà thầu gia hạn hiệu lực HSDT thêm 60 ngày (trong HSMT là 60 ngày), và nha thầu đồng ý gia hạn. như vậy khi trình KQĐT thì chúng ta thẩm định như thế nào? hủy KQĐT hay chỉ cảnh cáo chủ đầu tư ?

Trong trường hợp gia hạn thêm đúng 30 ngày nhưng chủ đầu tư vẫn chưa trình KQĐT, sau đó gia hạn tiếp lần 2, như vậy thì sau này (HSDT đã hết hiệu lực) người có thẩm quyền quyết như thế nào? yêu cầu gia hạn tiếp hay hủy KQĐT, đấu lại?

Theo Điều 31 Luật Đấu thầu thì khoảng thời gian có hiệu lực của HSDT tối đa là 180 ngày + 30 ngày gia hạn nữa.
Như vậy, ở tình huống trên, mặc dù yêu cầu gia hạn của Bên mời thầu quá 30 ngày (60 ngày) nhưng tổng thời gian có hiệu lực của HSDT (bao gồm cả thời gian gia hạn chỉ mới 120 ngày < 180 ngày + 30 ngày) nên mình nghĩ là hợp lý.

Trường hợp 2 mình không rõ lắm, bạn có thể giải thích thêm để mọi người cùng thảo luận. Tuy nhiên khi gia hạn thời gian thì phải đảm bảo tính hiệu quả của Dự án (nhất là tình hình giá cả leo thang như hiện nay)

oanhcdc

Thành viên mới
Chào các bạn!
Bạn mào có mẫu văn bản gia hạn thời gian hiệu lực của Hồ sơ dự thầu cho mình xin với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Địa chỉ mail của mình "oanhcdc@gmail.com":)

Taha2512

Thành viên mới
Chào các bạn!
Bạn mào có mẫu văn bản gia hạn thời gian hiệu lực của Hồ sơ dự thầu cho mình xin với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Địa chỉ mail của mình "takiemtoan@gmail.com":)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới