ZwCAD 2007

• Khởi xướng dutoancongtrinh.com
  • Ngày gửi
D

dutoancongtrinh.com

Guest
ZwCAD là một chương trình hoàn toàn giống với Autocad, được phát triển bởi : ZwCAD Software Co., Ltd của Trung Quốc.
Với phiên bản 2007 thì thật là tuyệt vời. Các bạn có thể xem giao diện của ZwCAD 2007 trong hình sau :

Thông tin chi tiết mời bạn xem tại đây :
http://www.Zwcad.com
Bạn có thể tải bản Demo trong 30 ngày theo link trên. Dung lượng File cài đặt bản "Standar : 26.4MB" và bản "Pro : 43.5MB".

Chương trình cho phép tùy chọn nhiều giao diện rất đẹp đồng thời cho phép người dùng có thể việt hóa một phần giao diện chương trình.

Last edited by a moderator:

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Cái quan trọng là nó có được các tính năng và tiện ích như AutoCAD và ArchiCAD không hả bác?

P/S: Em nghĩ cái cụm từ "hoàn toàn giống" có vẻ hơi khuếch đại quá đáng rồi :D . Một bản CAD với đầy đủ tính năng (không phải LT) thì bét nhất cũng phải 600Mb, đằng này ZwCAD có chưa đến 50Mb mà đã giống được 100% (hoàn toàn mà) thì em chả tin được

C

Cairong

Guest
Toàn bộ 50MB có thể hiểu được vì hiện nay có rất nhiều tool có sẵn về CAD. Tuy nhiên quan trong là khi sử dụng thì mức độ chi tiết là thế nào. Nói là giống AutoCAD là về hình thức menu, lệnh .... còn quản lý chi tiết các đối tượng được như nó ko thì còn phải sử dụng, rồi có hỗ trợ lập trình không .....

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Híc, vái bác mớ vái. Em nhìn cái trang web toàn tiếng Chai nà mà tẩu hoả nhập ma. Bác đã mất công giới thiệu thì bác cố thêm hộ em nốt cái link download để phân biệt bản Pro với bản Standard với (Pro và 30 ngày dùng thử cũng thích bác ạh).

C

CICSoft

Guest
ZwCAD - phần mềm có bản quyền giá rẻ thay thế cho AutoCAD ???

Thấy các bạn quan tâm và thảo luận khá sôi nổi về vấn đề này nên mình cũng xin có một vài ý kiến như sau:

Đúng như bạn dutoancongtrinh.com đã nói, ZwCAD là một chương trình vẽ kỹ thuật tương tự Autocad của hãng phần mềm ZwCAD Software Co., Ltd của Trung Quốc.

ZwCAD là một hệ thống CAD phát triển trên nền của IntelliCAD nên có thể đọc và ghi các định dạng chuẩn công nghiệp dwg (từ phiên bản 2.5-2007). ZwCAD hỗ trợ các dòng lệnh, font kiểu chuẩn, file MNU và SCR, hình ảnh mành quét, các tập lệnh SDS, LISP và VBA nhằm giúp khách hàng phát triển các macro và tiện tích quen thuộc.

Một số ưu điểm của phần mềm ZwCAD:
  • Phiên bản 2007 cũng hỗ trợ tính năng in nâng cao và hỗ trợ nhiều ngôn ngữ trong trình biên tập văn bản.
  • Giao diện kiểu Microsoft Vista nâng cao cho phép người sử dụng lựa chọn giao diện từ Office XP, Windows Vista, Windows XP Lunar và Windows XP Royale.
  • Quản lý bản vẽ theo Tab (giống FireFox) nên thuận tiện cho người sử dụng làm việc trên nhiều bản vẽ cùng lúc.
  • Giá của sản phẩm phù hợp hơn với đa số người dùng Việt Nam (500 - 600 USD).
  • Hầu hết các giao diện của phần mềm này đều giống với Autocad nên rất thuận tiện trong việc tiếp cận phần mềm.
  • Ngoài ra bạn còn được cập nhật phiên bản mới miễn phí trong vòng 1 năm nữa.
Nhược điểm:
  • Vì sử dụng nền IntelliCAD nên engine đồ họa không mạnh bằng Autocad, xử lý bản vẽ nặng (3D) kém hơn AutoCAD.
  • Bảng so sánh về mặt tính năng giữa ZwCAD và AutoCAD (trích trong Brochure của ZwCAD):

Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn.

Thân ái

Đoàn Văn Hiếu
CIC
Email: cicsoft@gmail.com

P/s:
  • Bạn có thể download phần mềm Zwcad (Pro) bản trial trên trang web của hãng hoặc theo địa chỉ : ftp://cic.myvnc.com/Phan_mem_nhap_khau/BricsCad_Zwcad/
  • Các bạn có thể vào trang zwcad.com (chọn tieng anh) hoặc zwcad.org để xem thông tin chi tiết.
    :beer:

Last edited by a moderator:
T

trungtocbac

Guest
x2

:beat:
To dang tim kiem phan men AUTOCAD 2008.Nhung to van chua tim duoc, co ban nao biet cho ban hoac huong dan cai dat chuong trinh nay, thi chi cho to voi.To xin cam on

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
:beat:
To dang tim kiem phan men AUTOCAD 2008.Nhung to van chua tim duoc, co ban nao biet cho ban hoac huong dan cai dat chuong trinh nay, thi chi cho to voi.To xin cam on

Bạn ở đâu nhỉ? Đĩa CAD2008 có bán rất sẵn. Hoặc nếu bạn muốn tớ sẽ gửi link download cho. Gần 1G có lẽ hơi nặng để up lên nhưng tớ sẽ chở củi về rừng. :mad:

S

scoobyonfire

Guest
Phần mềm ZwCAD 2008 tại Việt nam - Hay và giá mềm

Ngoài những tính năng giống y hệt AutoCAD 2008 thì ZwCAD còn bổ sung thêm các tính năng khác mà AutoCAD không có như Batch Plot và Tab
Các bạn có thể tham khảo chi tiết tại http://sara.com.vn/detailNews.aspx?id=245&lang=vi

S

scoobyonfire

Guest
Cái quan trọng là nó có được các tính năng và tiện ích như AutoCAD và ArchiCAD không hả bác?

P/S: Em nghĩ cái cụm từ "hoàn toàn giống" có vẻ hơi khuếch đại quá đáng rồi :D . Một bản CAD với đầy đủ tính năng (không phải LT) thì bét nhất cũng phải 600Mb, đằng này ZwCAD có chưa đến 50Mb mà đã giống được 100% (hoàn toàn mà) thì em chả tin được

Bạn tải về dùng thử xem sao nhé http://sara.com.vn/detailNews.aspx?id=245&lang=vi