Bàn giao dự án hoàn thành cho đơn vị quản lý, vận hành

hanhbql

Thành viên có triển vọng
Tôi có thắc mắc xin anh em trên diễn đàn giúp đỡ:
Tôi đại diện cho chủ đầu tư để qoản lý một dự án cấp điện, khi dự án hoàn thành tôi bàn giao cho đơn vị quản lý, vận hành và khai thác sử dụng là Công ty Điện lực tỉnh (gồm giao quản lý, vận hành ... và giao tài sản) mặc dù nguồn vốn bên tôi tự bỏ ra: Như vậy đúng hay sai, trình tự thủ tục như thế nào. Ai biết dúp tôi với.

donalgxd

Thành viên mới
Tôi có thắc mắc xin anh em trên diễn đàn giúp đỡ:
Tôi đại diện cho chủ đầu tư để qoản lý một dự án cấp điện, khi dự án hoàn thành tôi bàn giao cho đơn vị quản lý, vận hành và khai thác sử dụng là Công ty Điện lực tỉnh (gồm giao quản lý, vận hành ... và giao tài sản) mặc dù nguồn vốn bên tôi tự bỏ ra: Như vậy đúng hay sai, trình tự thủ tục như thế nào. Ai biết dúp tôi với.
Thực hiện theo TT 122 2007 BTC và TT 87 2010 BTC :D

ducminhpham

Thành viên nhiệt tình
1. Bạn chưa nói rõ nguồn vốn của Bên bạn có phải là nguồn vốn Nhà nước hay không. Đối tượng điều chỉnh của 02 thông tư trên là vốn nhà nước mới bắt buộc áp dụng.
2. Bạn cũng nên làm rõ khái niệm: "Tôi đại diện chủ đầu tư" là thế nào. Cơ quan bạn hay cá nhân bạn đây?. Tôi chưa thấy cá nhân làm đại diện chủ đầu tư bao giờ.
3. Việc bàn giao cho ai sau khi dự án hoàn thành sẽ phải có Quyết định làm cơ sở pháp lý để thực hiện. Bạn hãy rà soát lại Hợp đồng, các quyết định thực hiện dự án.
4. Tìm cách xin số điện thoại bên quản lý (Sở) để nhờ hướng dẫn trình tự. Cách đó là nhanh nhất, và nắm rõ trình tự rồi thì bạn lên chia sẻ trên diễn đàn nhé.

thanhbinhict

Thành viên mới
Mình đang công tác tại BQLDA thủy điện Chiêm Hóa. Mình đang cần gấp mẫu phương án thu dọn lòng hồ thủy điện. Có bạn nao có thì gửi cho mình nhé (địa chỉ: thanhbinhict@gmail.com). Cảm ơn rất nhiều và mong nhận được thông tin sớm của các bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới