Bản vẽ cấp thoát nước nhà cao tầng

• Khởi xướng cuty1
  • Ngày gửi

wepro

Thành viên năng động
Hi !
Vấn đề thiết kế hệ thống cấp thoát nước trong nhà cao tầng không phải là 1 bản vẽ tham khảo mà theo tôi bạn sẽ giải quyết hệ thống đó như thế nào khi tòa nhà cao 20 tầng, 50 tầng, đến 100 tầng.. các hệ thống đó có gì giống và khác nhau ???

V

vanthanhxd

Guest
Em mới ra trường và đang làm về phần cấp nước bên trong công trình vì thế kiến thức còn hạn chế mong các anh đã đi làm chỉ bảo thêm cho em chút kinh nghiệm.Em cảm ơn anh cuty1 nhiều. Lâu nay em cung đang đi xin bản vẽ về tham khảo. Em thấy ý kiến của wepro cũng rất hay. Mỗi công trình sẽ có sự khác biệt nhau cả về kiến trúc và công năng sử dụng vì thế mỗi công trình sẽ có một hệ thống cấp thoát nước khác nhau ta ko thể đem công trình này áp dụng cho công trình khác được. Nhưng mỗi bản vẽ có những cái hay khác nhau để ta tìm hiểu và bổ xung cho mình ciũng rất hay đấy chứ

X

xuanks

Guest
Nha 10-21 tầng các bạn tham khao nhe!

Chỉ tham khao thoi hoi đó tôi làm ống thép còn bây giờ làm ống nhựa PPR

File đính kèm

• chi tiet can ho+ chi tiet khac 11tang.dwg
    1,1 MB · Đọc: 3.492
C

cuty1

Guest
mình pót lên rồi đó, nhưng nếu chưa load được, bạn cho đưa địa chỉ mail, mình gởi lại. hiện giờ mình đang làm 1 cái thuyết minh dự án đầu tư cho khách sạn mini, không biết ai có ko cho mình tham khảo với.

khu319

Thành viên mới
Tôi đang thi công tòa nhà chung cư 25 tầng, đang có ý định lắp hệ thống đun nước nóng năng lượng mặt trời cho tòa nhà, không biết có ai có kinh nghiệm thì chỉ dùm với?

gau3chan

Thành viên mới
Chung cư bạn không nên dùng hệ máy nước nóng năng lượng, vì vấn đề quản lý điện, nước riêng biệt. hệ này nên áp dụng cho nhà biệt thự, khách sạn...Chung cư bạn nên xài máy NN độc lập.

star2008

Thành viên mới
Trước Mắc các bạn nên nguyên cứu kỹ lý thuyết, hiểu rõ về thiết bị ngành cấp nước, sau đó chỉ cần tham khảo vài hồ sơ mẫu, là các bạn làm được tất!

mrronaldo

Thành viên mới
Help me, please!

Bạn có thể làm ơn giải thích thêm chi tiết hơn về nguyên lý làm việc của bình tăng áp air vesel 450l trong hệ thống bơm nước mà bạn đã upload được không và cả các thiết bị đi kèm như remote control nữa. Rất cảm ơn!
Manutdvn2004@yahoo.com.

@malsoni810 : Bạn không nên dùng cỡ chữ lớn như vậy.

Last edited by a moderator:

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
File up lên ở link http://www.box.net/shared/1rcz1vb45z đã bị tác giả tháo xuống nên các bạn không load được.
@Hieu93: Bạn có thể up tài liệu lên chia sẻ với mọi người để tránh tình trạng các bài viết xin tài liệu tràn lan và không hiệu quả như hiện nay.
@Các bạn không viết bài xin tài liệu theo kiểu "gửi cho mình vào email abc@xyz.com" như vậy và kiên nhẫn đợi bạn Hieu93 nhé.
Xin cảm ơn sự hợp tác của các bạn.

petertien2010tg

Thành viên mới
làm quen nha các anh

Mình sinh viên năm 3. Mình muốn tìm hiểu về cách cấp nước cho nhà cao tầng. Có anh nào đang làm cho em đi theo học với. Em hiện nay đang ở Gò Vấp.Nếu anh nào thấy thuận lợi co thể giúp em với. Số điện thoại em nè 01203269618.Cám ơn nhiều.=D>

lethanhbinhbmo

Thành viên mới
thiết kế nhà cao tầng quan trọng nhất là sơ đồ trục chính mà không gửi.

prosicky

Thành viên mới
Link bên box.com bị die hết rồi. Các bác up lại cho em với, em đang cần cái này.
Nhân tiện cho em hỏi tí: có tài liệu hướng dẫn thiết kế cái hệ thống cấp thoát nước cho nhà cao tầng không ah?
Thank các bác trước!

vanlu

Thành viên nhiều triển vọng
mình học chuyên ngành cáp thoát nước,nhưng chưa có kinh nghiệm thi công nhiều,mà mình muốn tự đi nhận thi công nhà ở(khoảng 2,3 tầng thôi), vì vậy ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này rồi thì chỉ dậy giúp mình với nhé.cảm ơn mọi người

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới