Các ý kiến về Dự toán GXD9 mời gửi vào chủ đề này

Đinh Quang Đại

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Phiên bản mới này có gì mới so với cũ nhỉ.
Lập dự toán việc thường làm nhất là thay đổi định mức, bổ sung công việc; làm sao update nhũng công việc đó vào bảng dự toán 1 cách nhanh nhất nhưng không làm thay đỗi những công việc thay đổi trước đó là yêu cầu tôi hay đặt ra. Chỉ cần chèn công việc vào sheet dự toán thì qua bảng PTVT, GTVT phần mềm cập nhật chính xác ngay vị trí công tác đã chèn trong sheet dự toán. chỉ qua PTVT điều chỉnh nếu có yêu cầu, không là xuất kết quả luôn.
Nếu không, vì 1 sai sót phải sửa lại các định mức đã thay đổi trước đó là 1 cực hình, với dự toán hàng ngàn công việc phải kiểm tra rất phức tạp.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Phiên bản mới này có gì mới so với cũ nhỉ.
Lập dự toán việc thường làm nhất là thay đổi định mức, bổ sung công việc; làm sao update nhũng công việc đó vào bảng dự toán 1 cách nhanh nhất nhưng không làm thay đỗi những công việc thay đổi trước đó là yêu cầu tôi hay đặt ra. Chỉ cần chèn công việc vào sheet dự toán thì qua bảng PTVT, GTVT phần mềm cập nhật chính xác ngay vị trí công tác đã chèn trong sheet dự toán. chỉ qua PTVT điều chỉnh nếu có yêu cầu, không là xuất kết quả luôn.
Nếu không, vì 1 sai sót phải sửa lại các định mức đã thay đổi trước đó là 1 cực hình, với dự toán hàng ngàn công việc phải kiểm tra rất phức tạp.
Xin gửi bạn file Slide giải đáp đúng vấn đề bạn đề cập nhé.
Chúc bạn luôn cảm thấy thú vị khi sử dụng Dự toán GXD.

File đính kèm

• Bo-sung-cong-viec-vao-du-toan-GXD9-Nguyen-Thi-Thu-Huong.ppt
    703,5 KB · Đọc: 360

nguyenkha15286

Thành viên mới
Xin hướng dẫn của thầy

Chào thầy, em là học viên lớp dự toán được mở vào khoảng tháng 5/2012. Em có mua phần mềm dự toán khóa cứng phiên bản “SetupDutoanGXD2012TEkc”. Bây giờ em dùng phiên bản này cài thì bị báo lỗi như hình kèm theo. Em dùng Excel 2007 và đã chọn chế độ “Enable all macro” nhưng vẫn thấy bị báo lỗi trên.
Mong thầy giúp em xử lý lỗi trên, nếu được thầy cho em xin bản cài mới nhất (khóa cứng). Em xin chân thành cảm ơn !
Mail của em: nguyenkha.econ@gmail.com

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Có chút việc không biết post vào đâu, vào đây nhờ bác TA giúp.
Thời gian trước em có được tặng 1 bản khóa cứng phần mềm dự toán GXD (mua từ năm 2011, hồi đấy hình vân vẫn là bản dự toán GXD7), kèm theo khóa cứng là đĩa cài, hướng dẫn sử dụng và bộ cơ sở dữ liệu csv. Tuy nhiên, trong mấy năm gần đây, nhiều tỉnh đã có những bộ đơn giá mới, nhưng không biết tìm dữ liệu csv cho các đơn giá ấy ở đâu, GXD có cập nhật dữ liệu mới đó không. Vào phần dự toán GXD trên diễn đàn thì không có gì, lên diễn đàn xin thì lúc được lúc không. Vào trang dutoangxd.vn thì không được vì không có tải khoản, không đăng nhập được. Đợt trước có nhờ anh TA và BQL kích hoạt giúp em tài khoản nhưng không thấy phản hồi (mặc dù bác TA đã hứa là sẽ kích hoạt). Chả lẽ lại phải mang cái khóa cứng với giấy tờ mua đến trụ sở GXD?
Vậy mong bác TA và BQL diễn đàn giúp em vấn đề này. em cảm ơn nhiều. Nếu có thể thì cho phép nick này của em đăng nhập vào trang dutoangxd.vn để tải dữ liệu.
Thông tin về người mua khóa cứng: Anh Phạm Quốc Tuấn - Công ty TNHH tư vấn đầu tư xây dựng điện lực - SĐT : 0932 218 năm chín chín.
PS: Hiện em đang cần dữ liệu csv đơn giá 3600 năm 2012 của tỉnh Quảng Ninh, nếu bác TA có thì cho em xin, em cảm ơn.
Mà không biết khi nào bản GXD9 hoàn thiện nhỉ, em mang cái khóa cứng lên up lại với.

DutoanGXD

SmartSoftware
Chào anh
Bên Công ty Giá Xây Dựng đã gọi điện chăm sóc kịp thời những thắc mắc của anh rồi và cũng đã kích hoạt tài khoản trên hội quán dự toán GXD www.dutoanGXD.vn để anh vào lấy dữ liệu dự toán, đơn giá của các tỉnh thành cùng các dữ liệu khác.
Về khóa cứng dự toán GXD mời anh mang khóa đến công ty Giá Xây Dựng để đổi lại khóa mới nhé (đổi hoàn toàn miễn phí)
Gọi lại cho công ty nếu có bất kỳ thắc mắc gì ạ
Chúc thành công

kesitinhln1986

Thành viên có triển vọng
admin ơi key hết hạn rồi ah. Em đang rất cần phần mềm để tìm hiểu. Anh up cho em xin key mới với.

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
admin ơi key hết hạn rồi ah. Em đang rất cần phần mềm để tìm hiểu. Anh up cho em xin key mới với.
Với chính sách Giá rất hay của Dự toán GXD (300.000 vnd/Key/Năm) mà lại luôn được cập nhật những Phiên bản mới cũng những tính năng mới. Bạn cũng nên thử một lần xem sao nhé!!! Hiện nay đã có phiên bản Dự toán GXD 9 phát hành ngày 22-10-2013.

pexinhxinh0311

Thành viên rất triển vọng
Em muốn dùng thử mà key hết hạn rồi ak.em đang định dùng phần mềm để làm đồ án môn học :( hay là ad thêm 1 vài key đi ạ

kuongkurt

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Admin cho tôi hỏi key thử nghiệm còn dùng được không ạ? Tôi thử các key nhưng k thành công. Cảm ơn.

kesitinhln1986

Thành viên có triển vọng
Bộ cài phần mềm DỰ TOÁN GXD HAY, TỐT, RẺ, THÔNG MINH đính kèm bài này
- Bạn có thể đánh giá phần mềm qua 2 phút Video, bạn mở loa nghe thuyết minh nhé.
- Hướng dẫn bạn sử dụng Dự toán GXD lập dự toán. Sau khi nhập dữ liệu chỉ 1 lệnh bấm - đơn giản hơn bao giờ hết.
- Tải bộ cài đính kèm, tự tay bạn trải nghiệm, dùng key sau để kích hoạt: 32F51-89239-ECDCF-571FB
- Bài dưới hướng dẫn bạn lập dự toán nhiều hạng mục, có thuyết minh chỉ dẫn.
- Rất nhiều video, tài liệu & bài viết hướng dẫn sử dụng, hỗ trợ nhiệt tình: xem ở đây

[video=youtube_share;ht71Qsy-GPQ]http://youtu.be/ht71Qsy-GPQ[/video]

Lưu ý:
- Phiên bản này các bạn có thể sử dụng để lập dự toán, tuy nhiên phiên bản vẫn đang thời gian thử nghiệm, vì vậy các bạn cần kiểm tra các kết quả. Bất kỳ lỗi nào các bạn phát hiện xin lưu file và thông báo giúp cho chúng tôi.
- Bản chính thức phát hành thì người sử dụng cập nhật miễn phí, không phải thêm bất kỳ khoản phí nào.
- Các bạn đã có Dự toán GXD8 có thể tải bộ cài Dự toán GXD9 đính kèm bài về máy.
Khi em đăng ký kích hoạt xong thì bị lỗi như thế này. Anh Thế anh giúp em với nhé

Sytem er
view
[/URL][/IMG]ro

maiquoctuan

Thành viên có triển vọng
Em đã dùng thử phiên bản GXD9 mới này và em phát hiện ra phần mềm bị môt số lỗi, ví dụ như có một số công tác sai mã.tổng hợp kinh phí bị sai, nhảy số mà không tìm ra nguyên nhân.phiên bản này có nâng cấp hơn so với phiên bản gxd8 là tự động diễn giải nhưng phần update dơn giá các tỉnh thành vẫn còn thiếu rất nhiều chưa cập nhật được hết đơn giá các tỉnh. em muốn tải đơn giá sửa chữa 131 của bắc giang mà chẳng được.tính tiến độ thi công vẫn chưa thấy có nên em lại quay lại GXD8 dung vậy.Tuy GXD8 cũng bị lỗi chút khi nhập tên hạng mục nhưng vẫn sử dụng ngon lành hơn GXD9.

kesitinhln1986

Thành viên có triển vọng
không thấy ai trả lời giúp em lỗi này nhỉ? Em đang cần gấp! Mong các anh giúp!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Khi em đăng ký kích hoạt xong thì bị lỗi như thế này. Anh Thế anh giúp em với nhé
Lỗi của em có thể là do Office. Em cài lại Office với đầy đủ VBA. Hoặc em tìm một bộ cài khác tốt hơn.
Lưu ý: Phiên bản GXD9 trên diễn đàn mới là phiên bản thử nghiệm. Phiên bản chính thức chúng tôi mới đưa trên DutoanGXD.vn và gửi qua email trên các học viên, người sử dụng chưa đăng tải trên diễn đàn giaxaydung.vn.
http://www.giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=137629&p=362350&posted=1#post362350

kesitinhln1986

Thành viên có triển vọng
Lỗi của em có thể là do Office. Em cài lại Office với đầy đủ VBA. Hoặc em tìm một bộ cài khác tốt hơn.
Lưu ý: Phiên bản GXD9 trên diễn đàn mới là phiên bản thử nghiệm. Phiên bản chính thức chúng tôi mới đưa trên DutoanGXD.vn và gửi qua email trên các học viên, người sử dụng chưa đăng tải trên diễn đàn giaxaydung.vn.
http://www.giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=137629&p=362350&posted=1#post362350
Cảm ơn anh em cài lại bản 2010 pro thì ok rồi.
Sau khi sử dụng em có 1 vấn đề xin được anh chỉ giúp.
Em lập lại dự toán của công ty với đơn giá HN năm 2008. Thời điểm lập năm 2010 với lương tối thiều chung là 810.000đ
Sau khi nhập dữ liệu và chạy lệnh " Tính toàn bộ dự toán xd". Sau khi xem xong em thấy trong sheet GCM XD cột "chi phí tiền lương tại thời điểm hiện tại" không có dữ liệu?? Do đó mà giá ca máy bị sai. Rất mong anh giúp đỡ. Chúc anh sức khỏe công tác tốt!
P/S. Em mới đang học hỏi!

kesitinhln1986

Thành viên có triển vọng
Nhân tiện cho em hỏi là bây giờ công trình của em làm bù giá vậy thì em phải bù theo tt/07 cũ tại thời điểm lập dự toán hay bù giá theo TT 06/2010? Cảm ơn rất nhiều.

131478077

Thành viên mới
Thầy giúp e với!!!!.E dùng GXD8.Sau khi nhập hết mã ở sheet Dự toán GXD, em sang sheet Đơn giá chi tiết thì phần mềm lại báo là seet Dự toan chưa nhập dữ liệu là tại sao

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Thầy giúp e với!!!!.E dùng GXD8.Sau khi nhập hết mã ở sheet Dự toán GXD, em sang sheet Đơn giá chi tiết thì phần mềm lại báo là seet Dự toan chưa nhập dữ liệu là tại sao
Có thể là do em xóa mất dòng Tổng cộng ở sheet Dự toán hoặc cái đánh dấu comment End ở dòng đó. Em gửi file vào địa chỉ theanh@gxd.vn để tôi kiểm tra hoặc gọi điện tới VP Cty GXD để được trợ giúp, số điện thoại ở cột phải diễn đàn.

Cảm ơn anh em cài lại bản 2010 pro thì ok rồi.
Sau khi sử dụng em có 1 vấn đề xin được anh chỉ giúp.
Em lập lại dự toán của công ty với đơn giá HN năm 2008. Thời điểm lập năm 2010 với lương tối thiều chung là 810.000đ
Sau khi nhập dữ liệu và chạy lệnh " Tính toàn bộ dự toán xd". Sau khi xem xong em thấy trong sheet GCM XD cột "chi phí tiền lương tại thời điểm hiện tại" không có dữ liệu?? Do đó mà giá ca máy bị sai. Rất mong anh giúp đỡ. Chúc anh sức khỏe công tác tốt!
P/S. Em mới đang học hỏi!
Dữ liệu 2008 mới để chạy với GXD9 đăng tải trên DutoanGXD.vn và gửi cho người sử dụng bản quyền. Bạn dùng csv cũ nên không chạy ra cột đó. Bạn có thể kích vào đó và kết nối với nhân công nhóm 2 trong sheet Nhan cong là được.
Nhân tiện cho em hỏi là bây giờ công trình của em làm bù giá vậy thì em phải bù theo tt/07 cũ tại thời điểm lập dự toán hay bù giá theo TT 06/2010? Cảm ơn rất nhiều.
Bạn phải xem hợp đồng quy định thế nào, trao đổi thêm với CĐT và những người có kinh nghiệm. Không biết công trình của bạn từ bao giờ, nhưng hiện tại đang thực hiện theo TT 06/2010. Bạn đọc điều cuối cùng trong Thông tư sẽ nói TT 06/2010 hiệu lực từ lúc nào, thay thế TT 07 ra sao. Sau đó phải đối chiếu hồ sơ công trình của bạn.