Cách tính chi phí Quản lý dự án cho dự án có nhiều Hạng mục

Dungbuild

Thành viên mới
Em chào tất cả mọi người!
Em có vấn đề muốn tham khảo ý kiến của mọi người, mong mọi người giúp đỡ để làm rõ vấn đề này của em:
Em đang thực hiện tính chi phí Ban Quản lý dự án của một dự án có tổng mức đầu tư 125 tỷ gồm: Các Hạng mục xây lắp, Thiết bị, Điện và đền bù. Khi thực hiện tính toán chi phí quản lý dự án, em lấy giá trị Xây lắp và thiết bị của Dự án nội suy ra hệ số A. Sau đó em thực hiện tính các Gói THiết bị, Điện bằng cách lấy chi phí (thiết bị + xây lắp) của dự toán được duyệt của gói thầu X với hệ số A. Tại vị theo hướng dẫn tại mục 2.3 QĐ số 957/QĐ-BXD ban hành ngày 29/09/2009 hướng dẫn cụ thể:"Chi phí quản lý dự án trong tổng mức đầu tư xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (định mức công bố tại bảng số 1 trong Quyết định này) và nhân với chi phí xây dựng và chi phí thiết bị (chưa có thuế giá trị gia tăng) trong tổng mức đầu tư được duyệt. Chi phí quản lý dự án trong dự toán công trình xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) ( cùng định mức tỷ lệ % sử dụng để tính chi phí quản lý dự án trong tổng mức đầu tư nói trên) và nhân với chi phí xây dựng và thiết bị (chưa có thuể giá trị gia tăng) của dự toán công trình được duyệt." Mong mọi người đóng góp ý kiến giúp em nhé, thân chào mọi người.

dungdung

Thành viên rất triển vọng
Về tư duy thì em cũng làm như thế, nhưng mà đúng sai thì phải mời các bác cao nhân trên này chỉ giáo.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới