Có ai muốn đổi nghề không ạ.

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Ai bảo bạn là các cụ nói cấm có sai? Các cụ sai nhiều lắm chứ. Ngày xưa nông nhàn, các cụ chẳng làm gì, chỉ ngồi để đúc kết thôi. :p
Kiểu như thật thà cũng thể lái trâu
Thương nhau cũng thể nàng dâu mẹ chồng

Hay vợ dại không hại bằng đũa lệch ý (coi miếng ăn hơn vợ) :p

À, thơ thẩn kiểu linh tinh đấy ai chẳng làm được. :D

Lại nói về việc yêu nghề, mấy hôm nay mình rảnh, có ngồi đọc một số câu hỏi rồi kiến thức. Thấy mình quên khá nhiều, nhưng không còn nhiệt huyết như ngày xưa nữa. Nếu mình được làm lại thì chắc không học KTXD nữa. :(

Đâu phải ai cũng làm được thơ như bạn và nguyenban86 đâu nhỉ? Mình thấy Diệp Thanh biết nhiều thứ đấy, biết đủ các nghề, vậy thì có thể bắt cá 3 -4 tay đều được đấy.:p

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Ai bảo bạn là các cụ nói cấm có sai? Các cụ sai nhiều lắm chứ. Ngày xưa nông nhàn, các cụ chẳng làm gì, chỉ ngồi để đúc kết thôi. :p
Kiểu như thật thà cũng thể lái trâu
Thương nhau cũng thể nàng dâu mẹ chồng

Hay vợ dại không hại bằng đũa lệch ý (coi miếng ăn hơn vợ) :p

À, thơ thẩn kiểu linh tinh đấy ai chẳng làm được. :D

Lại nói về việc yêu nghề, mấy hôm nay mình rảnh, có ngồi đọc một số câu hỏi rồi kiến thức. Thấy mình quên khá nhiều, nhưng không còn nhiệt huyết như ngày xưa nữa. Nếu mình được làm lại thì chắc không học KTXD nữa. :(

Ha ha. Lão Hiệp này lại nhầm rồi ta. Các cụ nói sai cũng nhiều nhiều đó, các bậc tiền bối đi trước nói cũng có một số câu sai:
- Ví dụ 1: các cụ ngày xưa bảo "đầu đường - xó chợ" >< Bây giờ nghiệm lại thấy sai, bây giờ đầu đường là nhất, có xó chợ thì lại càng nhất nữa --> Kiếm tiền như nước;
- Ví dụ 2: "không học hành thì ra đứng đường à?" >< Bây giờ đứng đường là tốt nhất, ăn tiền như rác ---> Không phải đào tạo 5 năm, kiếm tiền nhanh lắm, đổi nghề đi;
....
Còn nữa nhé.:))

Người ta vẫn nói: Trẻ thì hướng về tương lai, trung niên nói chuyện hiện tại và người già thì nói về quá khứ
Các bạn chắc biết một câu: " Nhân nào quả nấy"
Cứ phản bác các cụ đi! :D

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Hoan hô Nguyenban86, haophuong80 và Diệp thanh!
Chúng ta nên tạo ra một chủ đề, rồi bình qua thơ nhỉ!

haophuong80

Hoan hô Nguyenban86, haophuong80 và Diệp thanh!
Chúng ta nên tạo ra một chủ đề, rồi bình qua thơ nhỉ!
Chú này!
Thơ anh toàn con nhái. Sao dám múa dìu qua mắt kiểm lâm.
Anh chịu thôi!:))
Làm thơ phải có chủ đề
Không thì tốt nhất mà về trông con.:D

nguyenban86

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Đâu phải ai cũng làm được thơ như bạn và nguyenban86 đâu nhỉ? Mình thấy Diệp Thanh biết nhiều thứ đấy, biết đủ các nghề, vậy thì có thể bắt cá 3 -4 tay đều được đấy.:p
thơ e phạm bản quyền mà bác :cool: vải màn không giám che mắt thánh đau ạh, :))

hang2408

Thành viên rất triển vọng
Hic, mấy hôm nay ngồi rảnh rỗi không có việc làm mà công ty lại mới có quy định không được sử dụng máy tính và mạng ngoài mục đích công việc trong giờ làm việc, may mà có diễn đàn GXD em mới có chỗ trú chân những lúc thất nghiệp như thế này (vì vào GXD là có liên quan đến công việc mà, hehe). Cũng phải cảm ơn chủ topic này, vì e đọc xong cái chủ đề này mà cũng hết cả tiếng đồng hồ, giết được khối thời gian, vừa được thư giãn lại vừa được đọc những kinh nghiệm của các anh chị đi trước, he. Nhưng thấy độ "tám" của anh chị em trên diễn đàn cũng giỏi thật, từ chuyện "chán viêc" rùi lại lan man ra chuyện vợ con, chuyện lụt lội, rùi lại còn xuất khẩu thành thơ nữa chứ! hehe! Còn về chủ đề chính của topic thì e cũng không có ý kiến j, vì cũng chưa có kinh nghiệm j nhiều và cũng đang trong quá trình tìm định hướng cho tương lai,:( và theo quan điểm của e mỗi người 1 suy nghĩ, mỗi người 1 định hướng khác nhau, nên cho e xin phép no comment về khoản này nha!:D

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Người ta vẫn nói: Trẻ thì hướng về tương lai, trung niên nói chuyện hiện tại và người già thì nói về quá khứ
Các bạn chắc biết một câu: " Nhân nào quả nấy"
Cứ phản bác các cụ đi! :D

Nếu đúng là "Nhân nào quả nấy" thì chắc toàn thế giới tiến lên Xã hội chủ nghĩa lâu rồi bạn ạ.

Mà bây giờ thời buổi công nghệ gen phát triển, hôm qua tớ được ăn một quả táo ta to như quả táo Tầu với một tên gọi rất mới: Táo lê.

haophuong80

Nếu đúng là "Nhân nào quả nấy" thì chắc toàn thế giới tiến lên Xã hội chủ nghĩa lâu rồi bạn ạ.

Mà bây giờ thời buổi công nghệ gen phát triển, hôm qua tớ được ăn một quả táo ta to như quả táo Tầu với một tên gọi rất mới: Táo lê.
Tớ không đồng tình việc bạn phát biểu "Nhân nào quả nấy" để thế giới tiến lên chủ nghĩa xã hội đâu nhé!
Các cụ nói: "Nhân nào quả nấy" là điều trong phật dạy chẳng liên quan đến chính trị thế giới gì cả. (Miễn bàn chính trị nhá!):-w
Còn việc bạn ăn quả "Táo lê" thì đấy là giống mới, chứ chẳng nhẽ quả đó không có nhân (hạt)???? Không cây thì sao có quả???? .....:confused:
Coi trừng ngộ độc thực phẩm đó nhe! Nhiều quả không đảm bảo vệ sinh thực phẩm đó nha ( thấy đồn táo, nho, ... dính chưởng hết đó). Vớ vỉn ung thư thì toi!:p

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Bác Haophuong08 đọc chân kinh của phật theo kiểu đau bụng uống nhân sâm!:))
Không phải cứ có nhân là có quả mà phải nhờ duyên. Có duyên rồi vẫn chưa chắc thành quả vì thiếu tâm.
ví như cái hạt cây gieo xuống đất mà đất không hợp thì chắc gì đã có cây, đất hợp rồi mà không chăm sóc thì sao ra quả.
Còn ăn quả mà không cẩn thận thì đau bụng

Last edited by a moderator:

haophuong80

Bác Haophuong08 đọc chân kinh của phật theo kiểu đau bụng uống nhân sâm!:))
Không phải cứ có nhân là có quả mà phải nhờ duyên. Có duyên rồi cẫn chưa chắc thành quả vì thiếu tâm.
ví như cái hạt cây gieo xuống đất mà đất không hợp thì chắc gì đã có cây, đất hợp rồi mà không chăm sóc thì sao ra quả.
Còn ăn quả mà không cẩn thận thì đau bụng
Có lý!
Có duyên thiên lý năng tương ngộ nhể?:x
Tớ thì không đọc chân kinh đâu, thấy các cụ nói thế, hóng hớt vài câu:D
Thế đau bụng uống nhân sâm thật hả chú?:))
Nếu nói theo lôgic thì không có các cụ thì làm gì có mình nhể?
Hôm nào cho tại hạ gặp mặt nhé Mod naat?

manhtienls8x

Thành viên mới
Em đang làm kế toán và hết tháng nghỉ làm kế toán chuyển sang làm SEO, thấy công việc đó có lẽ hợp với mình hơn...

tranhaiduongvc11

Anh sẽ biến tim mình thành mã tấu
Chém bay đầu những kẻ nói yêu em
:))

Đọc chữ ký này sợ quá. Anh Haophuong80 và anh naat xin tránh xa nhé. Nhân - quả - quả - nhân, quy luật này có đúng không 2 anh: con bò - xúc xích - xúc xích - con bò?:))

bqldagnnvbv

Đọc chữ ký này sợ quá. Anh Haophuong80 và anh naat xin tránh xa nhé. Nhân - quả - quả - nhân, quy luật này có đúng không 2 anh: con bò - xúc xích - xúc xích - con bò?:))
Ái chà chà. chữ ký của Diep Thanh ghê quá ha. Em có câu đối nè.
Mã tấu thì em không sợ
Chỉ sợ đường về có thằng cầm bom:))

haophuong80

Vụ này thì đúng theo chủ đề đổi nghề đi thôi:D
Chuyển sang chuyên làm bảo kê :))

Nếu tim anh biến thành mã tấu
Em xin nguyện rơi đầu bởi tim anh

:)):))

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Mạng hôm nay cùi bắp ghê. Không trích dẫn được.
@ bạn Haophuong80: Ý tớ là giờ hạt táo nhưng chưa chắc đã cho được quả táo xịn. Nhân - quả còn phải có chữ duyên. Hi.
@ bạn Naat: Cảm ơn nhé.

Khoa học mỗi ngày một hiện đại, có những điều tưởng không bao giờ sai, vẫn có lúc sai.
Ngày trước, hạt ánh sáng là hạt nhanh nhất, giờ các nhà khoa học đã tìm ra hạt nhanh hơn ánh sáng.

Mà bây giờ đúng- sai nó cũng tùy vào hoàn cảnh nữa. Đứng bên Tây thì thấy thế này là đúng, nhưng bên Đông lại chưa chắc.

Công nhận, càng già quan điểm càng thoáng. :D

Cảm ơn hai bạn nhắc nhở. Người không bao giờ ăn hoa quả mà rượu bia nhiều còn chả sợ ung thư. Tớ sợ gì.

mothu

Thành viên mới
Ôi, Thế thì "vận chuyển" hết đàn ông lên mặt trăng nhé.hehe. Nói chung thì xây dựng lao dốc theo kinh tế, rồi đàn ông có thể lúc này lúc khác, nhưng mà phụ nữ như em học xây dựng, làm xây dựng thì luôn luôn "hót". Con gái được đảm bảo khi nào cũng "hot" thì chẳng nghề nghiệp, tiền bạc nào bằng, nhỉ?

moiratruong

Thành viên rất năng động
ăn tết xong lại hết việc,lại gọi đt đi xin việc....chẳng có j là cố định hết vậy trời,oải xd rùi...

quangnamyp

Website
www.quangnamyp.webs.com
Em hiện đang làm thêm cái này hi vọng được chia sẻ với các anh chị trong diễn đàn.

Em hiện đang làm chính ở một doanh nghiệp nhà nước. Và đang làm thêm được 2 năm nay về lĩnh tực tư vấn thiết kế, thi công xây dựng và Phong thủy.

Chi tiết anh chị có thể truy cập vào www.thietkexaydungbn.webs.com hoặc www.facebook.com/BuildBN .

Trung tâm Tư vấn Xây dựng Build BN tuyển cộng tác viên, chi tiết tại:
http://quangnamyp.webs.com/duankhac/Chuongtrinhcongtacvien.doc

Em hi vọng sẽ có cơ hội gặp gỡ học hỏi và hợp tác với các anh chị....em xin chân thành cảm ơn.
Trân trọng.

Last edited by a moderator:

quangnamyp

Website
www.quangnamyp.webs.com
Sau khi ra trường em đã có 3 cơ hôi việc làm tốt: Công việc hiện tại, Chuyên viên ở phòng công thương huyện, Kỹ thuật tại Lilama.

Hi vọng từ giờ đến 10 năm nữa em sẽ có những cơ hội tốt hơn nưa.....êm nhận thấy (bản thân mình sẽ ko thể dừng lại, còn cần phải phấn đấu để hoàn thiện về mọi mặt hơn nưa, muốn đi học (nhưng còn phải phụ thuộc vào chỗ làm việc có điều kiện để tạo cho mình đi học ko nữa, nhất là đi học thứ 7, cn vẫn có thể đi làm được....hix

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới