Cần xây nhà cấp 3, DT 4x16m, 1 phòng khách, 5 phòng ngủ, 1 bép+2 toilet

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Chào các bạn trên DD Tôi chưa có kinh nghiệm trong việc chọn và thiết kế nhà cho riêng mình nên rất bối rối khi bắt đầu làm nhà, kính mong các bạn giúp tôi trong trường hợp sau:
Tôi đang có nhu cầu xây dựng nhà trên mảnh đất 5m x 40m hướng Đông -Đông - Nam là mặt tiền nhà, đường nhựa 10m, hướng Tây và Nam là đất trống, Hướng Đông-Bắc giáp 1 căn nhà cấp 3 . Nhà tôi dự định xây ở khu vực ngoại thành. Nhà dự xây cho 3 thế hệ - Cha mẹ tôi đã 60 tuổi 1 phòng, Vợ chồng tôi 1 phòng, Vợ chồng em gái tôi 1 phòng và em trai tôi 1 phòng, 1 phòng dành cho 2 con gái tôi và 1 phòng dành cho khách vãn lai.
Tôi muốn diện tích xây dựng nhà 4m x 16m. Kiểu nhà cấp 3 (1 trệt, 1 lầu). Phần trệt chừa mái hiên 1.2 m, phần diện tích còn lại (4m x 14.8m) có 4 phòng gồm 1 phòng khách 4m, cầu thang trong phòng khách, 2 phòng ngủ, và 1 Bếp + Toilet. Tầng lầu tôi muốn có 4 phòng ngủ và 1 sân phơi, 1 toilet dùng chung.
Tôi sinh năm 1979 (tuổi Mùi) vậy hướng nhà có hợp với tuổi tôi không? Tôi muốn có một căn nhà vừa ấm cúng nhưng lại vừa thoáng đãng. Tôi rất mong các bạn tư vấn giúp về bản vẽ phát thảo, Các bạn có thể giúp tôi phát họa chi phí xây dựng tầng trệt và tầng 1 cũng như thời gian thi công, Tôi chỉ có số tiền 300 triệu nên còn đang phân vân trong việc làm tầng 1, nhưng tôi muốn biết được khoảng chi phí tổng thể trên nhà của tôi, Trước mắt tôi có thể chỉ làm tầng trệt, khi có thêm tiền sẽ mở rộng tầng 1.
Xin các bạn giúp tôi tìm ra giải pháp thích hợp và tư vấn cho tôi. Xin chân thành cảm ơn! .
Email của tôi: nguyentrungspkt@yahoo.com
DT: 0918873923

Last edited by a moderator:
M

minhtuong

Guest
Với nhu cầu cần đến 5 phòng ngủ, 1 phòng khách, ít nhất 2 WC, bếp thì mình cho rằng không thể xây dựng trong khoản tiền 100 triệu đồng.
Mình nghĩ kinh phí để xây dựng với nhu cầu của bạn phải trên 400 triệu đồng.

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Hiện với kinh phí đó, mình chỉ dự định xây tầng trệt thôi. Còn tầng 1 thì khi nào có tiền mình sẽ mở rộng lên trên. Tầng trệt có 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, 1 nhà bếp+toilet. Bạn xem có khả dĩ ko thì giúp mình với.

thanden.kts

Thành viên có triển vọng
Chao ban,

với khoản tiền đó thi rất kho cho ban đó, nếu có ý định có 1 lầu cho tương lai thì phần móng thiết kế và xây dựng sẽ cho 2 tấm + chi phí xd cỡ 2,8tr - 3,2 tr / m2 sàn xd; bạn thử tính toán 1 tầng: 4mx16m=64 m2 x 3tr = xấp xỉ 200 tr/ tầng... :D
Tuy nhiên tài chính thì có nhiều cách giải quyết, mình chỉ giúp đc ban sơ phác mẫu nhà cho bạn có cơ sở mà nghiên cứu tài chính mà thôi; nhớ chụp hình khu đất, nhà lân cận... gửi cho mình theo email hienphapkts@yahoo.com.
thân mến

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Bạn Thanden.kts thân mến,
Rất vui khi nhận được sự giúp đở của bạn. Hiện tại xung quanh đất của mình vẫn còn trống vì khu này là khu mới chưa có nhiều người ở lắm. Vì gia đình mình hiện vẫn đang thuê nhà nên ngán quá, cứ mổi tháng chi mất 2-3 triệu rùi. Thiết nghĩ nên làm 1 cái cho riêng mình thôi mà chưa có điều kiện nên còn rất đắn đó và chi phí cũng hạn hẹp quá. Mình dự định là chỉ xây tầng trệt trước thôi: 1 phòng khách, 2 phòng ngủ và 1 toilet+nhà bếp. (5m x 40m hướng Đông -Đông - Nam là mặt tiền nhà có đường nhựa 10m, hướng Tây và Nam là đất trống, Hướng Đông-Bắc cách 20 m giáp 1 căn nhà cấp 3)

Mình mong được sự giúp đở của bạn. Mình sử dụng địa chỉ email: vantrung_nguyen@jabil.com. Rất mong nhận được hồi âm của bạn.

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Nogia2 bác thanden.kts ra Sao ko thấy bạn nào góp ý kiến giúp mình hết nhỉ?

huyxalo

Thành viên năng động
với kích thước như bạn nói thì rất khó bố trí các phòng theo ý bạn, nhà bạn như vậy là 9 người, cùng với việc kinh phí có hạn như bạn nói theo tôi bạn nên xây nhà cấp 4 dạng nhà trọ cho sinh viên thuê sẽ tiện và thông thoáng hơn trong sử dụng, khi nào có tiền mình sẽ làm sau, nếu bạn đã có từ 50tr trở lên thì đã OK rồi, nhà cấp 4 sẽ ở tạm được vài năm.

thanden.kts

Thành viên có triển vọng
Ban than men,
May hom nay ban viec qua, minh se gui ban som.
Than men

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Hi Các bạn,
Mình mày mò cả tuần mới được cái form này, các bạn xem và góp ý cho mình nhé.

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
Hi, Quên cái file đính kèm. Các bạn góp ý nhé sau khi xem xong và hướng dẫn mình thêm nhé.

À, Các bạn có ai từng làm nhà theo công nghệ 3D chưa nhỉ? Mình đang có hướng làm theo công nghệ mới này, bạn nào biết thì gúp mình nhé.

File đính kèm

• 16x4m- Tang tret + Tang 1 .zip
    112,6 KB · Đọc: 1.240
  • 4000x16000_16x4m- Tang 1.pdf
    18,6 KB · Đọc: 742
  • 4000x16000_16x4m- Tang Tret.pdf
    26,4 KB · Đọc: 598

khachlangdu

Thành viên có triển vọng
sao ko có bác nào góp ý hết nhỉ. Bác nào có cao kiếm giúp em tư vấn xây nhà theo công gnhe65 3D. Em nghe quảng cáo nói là xây theo công nghệ này giảm đc 20% chi phí xây dựng. Nghe thích thất và em cũng đam mê công nghệ lắm. Các bác tư vấn giúp nhé.

M

maytim

Guest
Cho mình xin bản vẽ nhà cấp 4 (01 trệt + 01 lững), thanks!

hung.nav

Thành viên mới
Đội thợ thi công xây dựng

Chúng tôi có đội thợ chuyên thi công xây mới và sửa chữa nhà dân dụng.
Thiết kế và tính dự toán
Giá thành hợp lý
Kính mong được sự hợp tác.

Liên hê: Anh Hưng 0983 548968 - Hà Nội

Last edited by a moderator:

honuocmai

Thành viên mới
Tôi kỹ sư xây dựng. bạn muốn xây nhà hãy gọi 0985 027 012 ( Nghiệm TP. HCM)

Tôi kỹ sư xây dựng. bạn muốn xây nhà hãy gọi 0985 027 012 ( Nghiệm TP. HCM)

giatrituyethao

Thành viên mới
CÔNG TY TNHH TM DV
SÀI GÒN NỘI THẤT

Được thành lập năm 2008 bởi các chuyên gia được đào tạo bài bản, có tâm huyết, hoài bão và khát vọng, SGNT nhanh chóng lớn mạnh và trở thành một đơn vị hàng đầu về lĩnh vực phát triển công nghệ xây dựng.

SGNT mong muốn đem lại cho tất cả mọi người, mọi gia đình một căn nhà mơ ước, ở đó có đầy đủ tiện nghi, có cây xanh, không khí trong lành. không chỉ đơn thuần xây dựng cho bạn ngôi nhà, xây dựng cho bạn một tổ ấm, một nơi nghỉ ngơi đúng nghĩa. Thấu hiểu, được tư vấn và hỗ trợ khách hàng là niềm vui bất tận của đội ngũ lãnh đạo, chuyên gia và nhân viên của SGNT. Tất cả vì một cuộc sống tương lai tốt đẹp hơn cho mọi người.

Trụ sở chính: 267 Đường Tên Lửa, P. Bình Trị Đông B,Q. Bình Tân,TP HCM

ĐT : (84 8) 62747212 - FAX: (84 8) 62601568

DĐ : (Mr Trí) 0985661669 - (Ms Thoa) 0908918586

WEBSITE: www.saigonnoithat.org

EMAIL : saigoninterior@gmail.com