Cập nhật Nghị định 83/2009/NĐ-CP vào Nghị định 12/2009.

Huu Hien CC1

Thành viên mới
Tôi có cập nhật Nghị định 83/2009/NĐ-CP vào Nghị định 12/2009/NĐ-CP cho tiện việc áp dụng để các bạn tham khảo, nếu có gì sai sót thì các bạn thông tin lại. (Lưu ý: chữ in đậm màu xanh là theo Nghị định 83 mới bổ sung; chữ màu đỏ có gạch ngang là bỏ đi theo Nghị định 83; chỗ có đánh dấu highlight là lưu ý sự phù hợp khi điều chỉnh giữa 2 Nghị đinh).

File đính kèm

• ND 83 update ND 12 ve quan ly du an dau tu xay dung cong trinh.doc
    368,5 KB · Đọc: 3.049

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Tôi có cập nhật Nghị định 83/2009/NĐ-CP vào Nghị định 12/2009/NĐ-CP cho tiện việc áp dụng để các bạn tham khảo, nếu có gì sai sót thì các bạn thông tin lại. (Lưu ý: chữ in đậm màu xanh là theo Nghị định 83 mới bổ sung; chữ màu đỏ có gạch ngang là bỏ đi theo Nghị định 83; chỗ có đánh dấu highlight là lưu ý sự phù hợp khi điều chỉnh giữa 2 Nghị đinh).

Chân thành cám ơn bác Huu Hien CC1, bác giúp mọi người cập nhật đan xen như vậy rất hay, sử dụng sẽ thuận tiện, đôi khi trong công việc nhiều thứ không thể nhớ hết được, vì nghị định, thông tư... cứ liên tục có, sửa đổi, bổ sung hướng dẫn..... Mong bác có nhiều kinh nghiệm trợ giúp bọn em!

Last edited by a moderator:

huy1963

Thành viên mới
Cám ơn bạn

Cám ơn bạn Huu Hien CC1, mấy tháng nay mạng cơ quan cứ "sụp" liên tục, muốn truy gì cũng vô cùng khó khăn. Chiều nay mới lên được một tí, gặp được bạn có bài này thật tiện ích. Cám ơn nhé!

V

vu manh dat

Guest
có ai tổ chức đấu thầu về kiểm toán chưa? Hướng dẫn mình với

dungkt1

Thành viên năng động
cái này mình thấy thường tổ chức chỉ định thầu thôi, bản chuẩn bị hồ sơ yêu cầu của dịch vụ tư vấn.

phugiang2007

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Thank Huu Hien CC1;
Bạn có thể cho mình xin file NĐ83.doc được không?

P

phancamloan

Guest
mình đang thiết kế truờng học cấp 2, 3 nhưng mình ko biết tham khảo các tiêu chuẩn nào. mình chỉ có các tiêu chuẩn 3978/1984. tiêu chuẩn này đã cũ, bạn nào biết tiêu chuẩn mới và các tiêu chuẩn khác cần tham khảo, hãy update lên cho mình với nha. Cảm ơn các bạn nhiều.:x

voivua

Thành viên mới
mình đang thiết kế truờng học cấp 2, 3 nhưng mình ko biết tham khảo các tiêu chuẩn nào. mình chỉ có các tiêu chuẩn 3978/1984. tiêu chuẩn này đã cũ, bạn nào biết tiêu chuẩn mới và các tiêu chuẩn khác cần tham khảo, hãy update lên cho mình với nha. Cảm ơn các bạn nhiều.:x

Đến thời điểm hiện nay, vẫn chưa có tiêu chuẩn nào thay thế cho tiêu chuẩn 3978/1984, nên cũ và lạc hậu rồi nhưng vẫn phải sd thôi. Bạn có thể kết hợp với các Quyết định của Bộ GD&ĐT về trường chuẩn Quốc gia (tiêu chuẩn CSVC) và điều lệ trường trung học.

Last edited by a moderator:
P

PhuongUyen1285

Guest
Cho Minh hoii cai nay!

Theo Nghị định 83 thì điều 4 không sửa đổi nhưng trong Nghị Định 83 update thì gạch bỏ điều 4. Bạn giải thích dùm mình được không?Thanks

congtugtcc

Thành viên mới
Cám ơn tác giả đã có bài viết rất hữu ích. Mong bạn cố gắng phát huy để các anh em không có thời gian nghiên cứu kịp thời cập nhật thông tin mới

nghean37

Thành viên có triển vọng
Theo Nghị định 83 thì điều 4 không sửa đổi nhưng trong Nghị Định 83 update thì gạch bỏ điều 4. Bạn giải thích dùm mình được không?Thanks
lần sau đọc kỹ hãy phát biểu nhé (mục 9)! mình thấy cập nhật thế này quá hay dễ dàng hơn trong trao đổi và thực hiện. Cần phát huy nhé