Các anh chị dịch hộ em.

xuan2011

Thành viên mới
Mọi người ơi! Cho e hỏi một chútCho e hỏi từ " Chủ trì kết cấu " và " Chủ trì kiến trúc " trong Tiếng Anh nghĩa là j? Có fải là Lead Structure và Main Architecture ko nhỉ ? ( e dịch qua Google đấy)

T

trancuongill

Guest
Structure president and Architectural president
Bên mình hay dùng hai từ này

art72

Thành viên rất triển vọng
Mình nghĩ là có thể dùng:
presiding structural engineer

presiding architect.

myhan

Thành viên năng động
Mọi người ơi! Cho e hỏi một chútCho e hỏi từ " Chủ trì kết cấu " và " Chủ trì kiến trúc " trong Tiếng Anh nghĩa là j? Có fải là Lead Structure và Main Architecture ko nhỉ ? ( e dịch qua Google đấy)

Design team leader ~ Chủ trì thiết kế.
......................................

xuan2011

Thành viên mới
sao ý kiến của mọi người khác nhau thế nhỉ?:-w.trancuongill dùng từ "president" liệu có "hoành tráng" quá ko ạ?

T

trancuongill

Guest
Hi bạn, không có hoành tráng lắm đâu, đa số các công ty thiết kế hay dùng từ này lắm (vì họ là đối tác bên công ty mình). Để mình check lại xem có văn bản nào hay tài liệu về từ "chủ trì" không? nếu có mình sẽ gửi cho bạn tham khảo.

D

dongvuong_tbtq

Guest
Người ta hay dùng là chief structure và chief architecture.Mình thấy cũng hợp lý.

S

sinhvienxaydung54

Guest
chào bạn.theo mình nghĩ chũ trì kết cấu nghĩa là "host structure" con chủ trì kiến trúc là "host architecture".

H

Hugolina

Guest
Chủ trì thiết kế kiến trúc: Architectural Design Team Leader
Chủ trì thiết kế kết cấu: Structural Design Team Leader

Dùng nhẹ nhàng thế thôi bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới