Các bác tư vấn địa điểm giúp em!

thanhminhna

Thành viên rất triển vọng
Số là em đã tốt nghiệp khoa công trình ĐH THủy lợi 3 năm rồi, chuyên tư vấn thiết kế lĩnh vực thủy lợi. Bây giờ em muốn chuyển sang lĩnh vực dân dụng & CN quá nhưng khổ nỗi là chưa bao giờ đã động đến nó cả. Các bác tư vấn cho em co cách nào đó khắc phục nhanh không? Hoặc là có địa điểm nào đào tạo ngắn hạn về kết cấu dân dụng, kiến trúc dân dụng không? Kiểu họa viên ấy. Học phí và thời gian như thế nào ah. Em ở HN.
Cảm ơn và mong các bác chia sẻ!

thanhminhna

Alooooo, bác Thế Anh cùng các bác giúp em phát :). Em đang cần thông tin gấp, đang chán nghề thủy lợi. hic

thanhminhna

ko có địa chỉ nào hả các Bác? Em đang chuẩn bị chuyển về Hà nội rồi. Các bác chịu khó giúp em cái

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Bác là kỹ sư thì mua sách về đọc là được rồi
học đo bóc khối lượng
học dự toán
...

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Số là em đã tốt nghiệp khoa công trình ĐH THủy lợi 3 năm rồi, chuyên tư vấn thiết kế lĩnh vực thủy lợi. Bây giờ em muốn chuyển sang lĩnh vực dân dụng & CN quá nhưng khổ nỗi là chưa bao giờ đã động đến nó cả. Các bác tư vấn cho em co cách nào đó khắc phục nhanh không? Hoặc là có địa điểm nào đào tạo ngắn hạn về kết cấu dân dụng, kiến trúc dân dụng không? Kiểu họa viên ấy. Học phí và thời gian như thế nào ah. Em ở HN.
Cảm ơn và mong các bác chia sẻ!

Nếu muốn học thêm thì có thể học văn bằng hai là xây dựng.
Bạn đã tốt nghiệp đại học, mà ra trường đến 3 năm, cũng tham gia nhiều công trình thì cách tốt nhất cứ mạnh dạn đi " lơ" cho ông nào đó làm dân dụng (cứ đọc sách, làm nhiều khắc quen ).
Về cơ bản học đại học. Chủ yếu các thầy, cô dạy phương pháp tư duy (hầu hết các trường là như nhau), chỉ có chuyên ngành hơi khác nhau một tý. Nếu có trí thì vẫn làm được thôi!
Chúc bạn thành công!
Thân!

thanhminhna

Cảm ơn các bác nha. Em cũng đang đọc các tài liệu của dân dụng đây. BTCT 1,2 và đồ án 2 môn này ( Cái này chắc là căn bản và chiếm vai trò quan trọng nhất các bác nhỉ?). Thấy BTCT 2 của XD khác thủy lợi quá. Căn bản cái phần của dân dụng như sàn, bản... các thầy thủy lợi bỏ qua hết.
Chắc học thêm mấy tài liệu kia rồi hầu tráp 1 đại cao nào đấy, hi vọng là OK. Có bác nào ở HN nhận đệ tử không, em ứng cử phát :D

thanhminhna

Cần tuyển sư phụ. Bác nào nhiệt tình ứng cử giúp em cái. Sẽ là một đệ tử ngon lành về trình độ (dưới sự đào tạo của sư phụ) và nhân cách. Mong các bác giúp em, liên lạc với em nha: 0978.007.123 ^^ :)

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới