Các bước và các thủ tục cần thiết để làm quyết toán

quoctoa

Thành viên rất triển vọng
Chào mọi người!
Mình mới vào cơ quan nhà nước, hiện tại được giao phụ trách mảng xây dựng cơ bản, là một kỹ sư xây dựng mình làm tốt chuyên môn hơn là quản lý về mặt nhà nước nhưng bây giờ phải làm nên không biết làm thế nào? Làm trên cơ sở nào? các bước ra sao, thủ tục gồm những gì, hóa đơn chứng từ như thế nào?....Mình hoàn toàn mù về mấy cái này.
Bác nào nhiều biết nhiều về việc này xin chỉ giúp hoặc có tài liệu tham khảo thì cho mình xin với.
Xin cảm ơn.

L

levinhxd

Guest
Để tìm hiểu về thủ tục và các bước về Quyết toán vốn dự án thuộc Nguồn NSNN thì tìm hiểu tại thông tư 33/2007/TT- BTC
Bạn có thể tải file Thông tư này ở dưới, tên đầy đủ: Thông tư Hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước

File đính kèm

• Thong tu 33BTC - HDQTVNN'.rar
    80,3 KB · Đọc: 440

m0ngc0emkeben

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Chào bạn!

Bạn muốn làm Quyết toán các hạng mục công trình có vốn nhà nước thì bạn tham khảo Thông tư 33/TT-BTC hướng dẫn làm thủ tục Quyết toán và Thông tư 98/TT-BTC sửa đổi một số điều của TT33 nhé.

Bạn có thể tham khảo qua đường lik: http://giaxaydung.vn/diendan/tam-ung-thanh-toan-quyet-toan/32340-quyet-toan-cong-trinh-xay-lap.html

BQL: Rất cảm ơn sự chia sẻ của m0ngc0emkeben, lần sau xin bạn vui lòng nén file trước khi tải lên để tránh việc quá tải cho diễn đàn! xin cảm ơn!

File đính kèm

• TT 33l2007lTT-BTC.doc
    578,5 KB · Đọc: 321
  • TT 98l2007lTT-BTC.doc
    47 KB · Đọc: 241
Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới