Cách rà soát kế hoạch trong project

kenshin8808

Thành viên mới
Mọi người giúp em với.

Hiện em đang quản lý 1 nhóm nghiên cứu thị trường khoảng 10 thành viên.

Mỗi một dự án thì có một Project Leader (bên bộ phân khác) lên kế hoạch trên MS project và gởi cho em duyệt, họ có quyền chọn 1 người mà họ cảm thấy phù hợp để giao việc

vd: Dự án X, Giao cho NV A (13/10 khảo sát xxx 2h, 15/10 khảo sát yyy 5h .......)
Dự án Y, Giao cho NV A (13/10 khảo sát aaa 2h, 15/10 khảo sát zzz 4h .......)
-------------------------------------------------------------
Một ngày làm việc tối đa 8h, nghĩa là ngày 13/10 là hợp lệ
còn ngày 15/10 thời gian lên tới 9h > 8h => ko hợp lệ

Với số lượng project ít thì e có thể quản lý được, nhưng với số lượng project nhiều thì e ko rà soát nổi thời gian, vì các Project Leader có thể khác nhau nên ko biết lịch làm việc của nhau.

Có cách nào so sánh và tổng thời gian trên nhiều project cho từng nhân lực được ko ạ, nếu > 8h/ngày thì cảnh báo để e dễ quản lý và điều phối NV của e.

Nếu thấy tgian > hơn 8h, e sẽ chỉnh sửa lại tgian cho hợp lệ. Có những dự án dài hơn, kéo dài mấy tháng, nên việc so sánh bằng mắt là ko thể nếu quá nhiều project

kenshin8808

Thành viên mới
Cám ơn bạn :)

Cám ơn bạn rất rất nhiều. Những vấn đề bạn đưa ra đáp ứng được hoàn toàn công việc của mình hình tại.
Ví dụ và mô tả củng rất dễ hiểu :)

Mình xin hỏi nâng cao thêm 1 xíu nữa:
- Khi dự án triển khai thì có nhiều thay đổi so với kế hoạch (vd: thay đổi ngày khảo sát, NV bệnh phải thay thế NV khác, thay đổi vị trí các bước ,......) nên đôi lúc mình và NV ko cập nhật kịp thông tin.

Vậy ngoài việc phải triển khai MS project server thì có cách nào mình có thể quản lý những thay đổi linh động hơn ko ạ

Thanks bạn rất rất nhiều :)

kenshin8808

Thành viên mới
Chào mấy anh chị,

Vẫn bài toán trên, nếu em muốn biết 1 ngày NV A đã làm việc được bao nhiêu % so với 8h thì em phải làm sao ạ.

Vd: 1 ngày làm việc là 8h, riêng ngày thứ 7 là 4h
Nếu NV A làm việc 4h thì hiển thị là 50%, nếu làm việc 8h thì hiển thị 100%
Đối với thứ 7 thì 4h hiển thị 100%

Rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị.
Em xin chân thành cảm ơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới