Cách tính đơn giá nhân công xây lắp

faxtel22

Thành viên năng động
Cách tính đơn giá nhân công

Các bác cho em hỏi chút.
Theo các thông tư về việc công bố hệ số các khoản phụ cấp, thì các khoản phụ cấp được tính trên mức lương tối thiểu chung, còn lương căn bản được tính trên mức lương tổi thiếu vùng. Như thế thì trong bảng tính lương, sẽ có 2 mức lương là mức lương tối thiểu chung và mức lương tối thiểu vùng.
Em thấy các bác đều tính các khoản phụ cấp dựa trên mức lương tối thiểu vùng. Như vậy thì đâu đúng đâu nhỉ?
Mong được các bác góp ý thêm.
Thanks các bác nhiều.

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Các bác cho em hỏi chút.
Theo các thông tư về việc công bố hệ số các khoản phụ cấp, thì các khoản phụ cấp được tính trên mức lương tối thiểu chung, còn lương căn bản được tính trên mức lương tổi thiếu vùng. Như thế thì trong bảng tính lương, sẽ có 2 mức lương là mức lương tối thiểu chung và mức lương tối thiểu vùng.
Em thấy các bác đều tính các khoản phụ cấp dựa trên mức lương tối thiểu vùng. Như vậy thì đâu đúng đâu nhỉ?
Mong được các bác góp ý thêm.
Thanks các bác nhiều.
Phát hiện của faxtel là rất đúng. =D>
Các bạn cần lưu ý. Trong hầu hết các bảng tính lương hoặc tính các hệ số h1n trên diễn đàn, kể cả đơn giá của 1 số tỉnh đều mắc lỗi này do áp dụng phương pháp tính của thời kỳ chưa có lương tối thiểu vùng.
Chẳng hạn:
Lương tháng bậc thợ i; nhóm lương n có hệ số lương cấp bậc là Kni; Phụ cấp lưu động tính bằng 20%Lttc,Phụ cấp không ổn định sản xuất 10%Lcb; Lương phụ + khoán vào lương 14%Lcb sẽ là:
1,26*Kni*Lttv+ 0,2*Lttc
Hoặc tính hệ số h1n:
h1n = 1,26*Kn3.5*(Lttv/Lttc) + 0,2
Trong đó : Kn3.5 là hệ số lương cơ bản bậc thợ 3,5/7 của nhóm lương n.

nguyenkhacthieu

Thành viên có triển vọng
Bác nào biết trả lời giup em với:

Đơn giá xây dựng co bản 5255/UBND-CN ngày 07/12/2007 của tỉnh Thanh Hóa được lập với mức lương cơ bản là bao nhiêu? 450.000 đồng/tháng hay la 350.000đ/th. Xin Cảm ơn.

Tamsla

Thành viên rất triển vọng
Gửi các anh em Bảng tính nhân công của mình thường dùng.

File đính kèm

• Tinh luong nhan cong.xls
    549 KB · Đọc: 795

congpv

Thành viên năng động
Link đã die. Có anh em nào còn file này không, up lại hộ mình với. Mình đang cần để tham khảo.

Thanks!
Đây là bảng tính mình hay dùng, các bạn tham khảo nhé,

File đính kèm

• NC.rar
    274,2 KB · Đọc: 1.180

Thachchu

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn ơi, các hệ số phụ cấp lương không ổn định và phụ cấp lương phụ bạn lấy theo thông tư, nghị định nào thế

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Bạn ơi, các hệ số phụ cấp lương không ổn định và phụ cấp lương phụ bạn lấy theo thông tư, nghị định nào thế
Vấn đề trên đã được quy định cụ thể tại Nghị định 205/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2005. Bạn có thể download Nghị định trên Tại đây.