Cách tính hệ số ca máy

vanhanh113

Thành viên có triển vọng
Các anh chị cho em hỏi là với mức lương tối thiểu là 350000d nâng lên mức lương tối thiểu là 810000d của khu vực 3 hiện nay thi hệ số Máy bằng bao nhiêu ? Em mới học lập dự toán nên không rành.Các anh chị giúp em với nha.

L

levinhxd

Guest
Các anh chị cho em hỏi là với mức lương tối thiểu là 350000d nâng lên mức lương tối thiểu là 810000d của khu vực 3 hiện nay thi hệ số Máy bằng bao nhiêu ? Em mới học lập dự toán nên không rành.Các anh chị giúp em với nha.
Nếu bạn hỏi về cách điều chỉnh hệ số từ mức lương TT 350k lên mức lương tối thiểu mới được quy định cho năm 2010 thì phải chờ một thời gian nữa, chắc chắn sẽ có thông tư hướng dẫn của Bộ XD!

vanhanh113

Thành viên có triển vọng
Vậy anh có thể cho em 1 file vd về cách bù lương thợ lái máy và nhiên liệu để suy ra hệ số máy từ mức lương 690k lên mức lương 810k được không?em cảm ơn!

L

levinhxd

Guest
Vậy anh có thể cho em 1 file vd về cách bù lương thợ lái máy và nhiên liệu để suy ra hệ số máy từ mức lương 690k lên mức lương 810k được không?em cảm ơn!

Đã có lúc mình cũng có ý tưởng như bạn, ngồi mày mò xem người ta điều chỉnh hệ số MTC như thế nào, tuy nhiên dù sao kết quả tính của mình cũng chả được ai chấp nhận! CHo nên, theo mình, cứ chờ vẫn hay hơn!

T

tuan_liv85

Guest
Theo mình điều chỉnh hệ số ca máy lương từ 350-730 như này có được không .Trước hết điều chỉnh từ 350-450 hệ số 1.05 theo thông tư 07.và hệ số 1.18 theo thông tư 05-09 (điều chỉnh lên 740-vùng II).vậy hệ số điều chỉnh sẽ là:1.05*1.18=1.239

nguyenmanhhoe

Thành viên mới
Lương tối thiểu là 810000 thì hệ số điều chỉnh nhân công là bao nhiêu?
Có bạn nào có cách tính quy ra hệ số không? cho mình với
Cảm ơn trước nhé?

tran dinh giang

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình

File đính kèm

• Du toan.rar
    354,7 KB · Đọc: 1.300

nguyetminhvt

Thành viên mới
có bạn nào biết cách thiết lập định mức cho một ca máy ko? có thể cho mình biết cách tính xin cảm ơn nhiều

phannguyenvan123

Thành viên mới
cac ban cach quy doi tu c sang mac be tong la nhu the nao nhi?

hosithai

Thành viên mới
Môn này ngày xưa. Mãi mới qua đc hihi
Chật vật mãi với nó mất mấy tuần trời.Tính cả thi lại hè hè
Chúc ae học tốt

hoanguyen90

Thành viên có triển vọng
Bạn cố gắng xem lại các topic khác có hướng dẫn cách tính giá ca máy nhé.

doanvanluu

Thành viên năng động
Kính gửi các anh chị em ai có cách tính chi phí huy động xe máy thiết bị và các văn bản pháp lý, hướng dẫn lập chi phí này. Xin chân thành cảm ơn!

H

hieu

Guest
Các anh chị cho em hỏi chút ạ, em đang làm dự toán công trình ở đảo Phú Quý tỉnh Bình Thuận, tỉnh Bình Thuận có văn bản 2943/UBND-ĐTQH ngày 26/7/2013 hướng dẫn điều chỉnh chi phí nhân công và máy thi công. Trong phần hướng dẫn điều chỉnh chi phí máy thi công trong văn bản đó ghi là " Đối với 2 bộ đơn giá xây dựng công trình Xây dựng - Lắp đặt tỉnh Bình Thuận đã công bố tại công văn số 5886/UBND-ĐTQH ngày 24/12/2007: Áp dụng bảng giá ca máy và Thiết bị thi công xây dựng công trình tỉnh Bình Thuận ban hành kèm theo Quyết định số 1369/QĐ-UBND ngày 23/6/2011 của UBND tỉnh Bình Thuận theo TT 06/2010/TT-BXD ngày 26/5/2010 của Bộ xây dựng. Riêng hệ số ca máy nhân với hệ số tương ứng theo mức lương cơ sở bình quân thực tế của các vùng tương ứng"
Lương vùng II: 1.888.000đ
Lương vùng III: 1.644.000đ
Lương vùng IV: 1.485.000đ
Anh chị cho em hỏi, là phần máy thi công mình chỉ cần áp trực tiếp đơn giá ca máy kèm theo QĐ 1369/QĐ-UBND ngày 23/6/2011 hay là có cần phải nhân thêm hệ số điều chỉnh nữa kh ạ, vì em thấy phần lương tối thiểu được dùng để tính giá ca máy trong QĐ 1369 nó thấp hơn so với mức lương tối thiểu hiện hành của tỉnh Bình Thuận.
Vì em mới ra trường chư có nhiều kinh nghiệm, em mong anh chị giúp em với ạ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới