Cần giúp đỡ gấp về tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất!

quochuan

Thành viên rất triển vọng
Xin chào mọi người!
Công ty em trước được nhà nước giao đất (Đã có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất) để làm khu làm việc và văn phòng cho thuê. Nhưng nay công ty em muốn chuyển qua làm khu chung cư cao cấp, nên cần tính tiền sử dụng đất:
- Khu đất bên em ở Thụy Khuê, nếu tính theo khung giá đất năm 2012 do UBND thành phố Hà Nội ban hành sẽ là: 39.600.000đ//m2
- Tiền sử dụng đất tạm tính: 39.600.000đ//m2*2,5=99.000.000đ/m2
Có bác nào biết hệ số 2,5 này được quy định tại văn bản nào của thành phố Hà Nội không ạ? Em tìm mờ mắt từ sáng đến giờ, đọc không biết bao quy định, nhưng không tìm thấy con số 2,5 ở đâu? Mà nhớ trước có đọc trên diễn đàn một bài nói về phần này, nhưng không tìm ra.
Mong các bác giúp đỡ với, sếp bảo e tìm cho ra cái văn bản đó, mà em thì...hixhix

quochuan

Thành viên rất triển vọng
Hix, không ai biết về món này ạ? có ai biết cách tính tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất như thế nào? theo văn bản nào không? bày em với ạ?
Thank mọi người!

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Hix, không ai biết về món này ạ? có ai biết cách tính tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất như thế nào? theo văn bản nào không? bày em với ạ?
Thank mọi người!
Hiiiiiiiiii, mách bác là sang phòng tài nguyên môi trường tp. Hà Nội hỏi sẽ có thông tin chính xác cho bác.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới