Chi phi QLDA và giam sat trong giai đoạn lập DA đầu tư

nguyensyducqb

Thành viên có triển vọng
Chào các bạn!
Cho tôi xin hỏi, hiện nay tôi đang tham gia lập đề cương nhiệm vụ dự toán của một dự án. Tôi đang thắc mắc khoản mục chi phí quản lý dự án và chi phí giám sát khảo sát địa hình địa chất trong giai đoạn lập dự án phải tính như thế nào? hiện tại nguồn vốn chuẩn bị đầu tư chỉ bố trí đủ cho giai đoạn lập dự án thôi và nguồn vốn để triển khai thực hiện thì đang khó khăn. Mong các bạn tư vấn giùm tôi. Xin cảm ơn!

DoKo

Thành viên mới
Chào các bạn!
Cho tôi xin hỏi, hiện nay tôi đang tham gia lập đề cương nhiệm vụ dự toán của một dự án. Tôi đang thắc mắc khoản mục chi phí quản lý dự án và chi phí giám sát khảo sát địa hình địa chất trong giai đoạn lập dự án phải tính như thế nào? hiện tại nguồn vốn chuẩn bị đầu tư chỉ bố trí đủ cho giai đoạn lập dự án thôi và nguồn vốn để triển khai thực hiện thì đang khó khăn. Mong các bạn tư vấn giùm tôi. Xin cảm ơn!
Bạn nói rõ là lập nhiệm vụ Lập dự án hay lập tổng mức đầu tư.

nguyensyducqb

Thành viên có triển vọng
Tôi đang lập đề cương nhiệm vụ cho gói thầu Khảo sát, lập dự án đầu tư.

hochoaivandot

Thành viên năng động
Công tác giám sát ở đây là giám sát khảo sát. Tức là CĐT tự làm hoặc thuê một tư vấn độc lập B giám sát công tác khảo sát của tư vấn A (Tư vấn khảo sát bước lập dự án). Chi phí giám sát khảo sát này chưa có văn bản cụ thể nào quy định. Bạn phải lập theo phụ lục QĐ 957. Tuy nhiên ở bước lập đề cương, tôi thấy một số đơn vị người ta vận dụng chi phí giám sát thi công xây dựng để áp dụng và phê duyệt tại bước lập đề cương.

• Like
Các tương tác: naat

ks.vanthang

Thành viên mới
bác ơi, bác có Hồ sơ Quản lý Dự án Đầu tư Xây dựng Công Trình thì cho em xin làm mẫu.em đang cần gấp lắm ạ. bác có gửi cho em vào mail: big.dreams1206@gmail.com
em cảm ơn!