Đồ án khoa kinh tế xây dựng tụ họp!

vipman1102

Thành viên có triển vọng
Tình hình là đồ án kinh tế xây dựng rồi đồ án định mức, đồ án TCXD là 3 đồ án quan trọng của khoa mình, mình cũng đang làm đồ án TCXD, còn 2 đồ án kia thì đã xong rồi. Vậy nếu ai làm đồ án TCXD thì có thể PM để anh em thao khảo và cùng thảo luận.
Rất mong nhận được hồi âm từ anh em.
À! tiện thể mình đã làm đồ án nền móng, đồ án KTXD, đồ án định mức. Do vậy nếu ai cần các đồ án trên mình có thể send.
các bạn có thể PM nick: changtraixaydungvietnam@yahoo.com hoặc để lại lời nhắn trên diễn đàn mình sẽ send cho.
đây là những mẫu đồ án khá là chuẩn.
Cùng tiến nào anh em
PS: ai cần đồ án tốt nghiệp ngành kinh tế xây dựng thì cũng PM luôn nhé(đây là đồ án thiết kế theo mẫu mới 150trang hoặc là những trường chưa làm theo quyết định mới có thấy có những đồ án nhiều trang hơn)!
gmail: phamsonktxd@gmail.com, ai có nhu cầu làm đồ án TN thì PM luôn nhé!

Last edited by a moderator:

xuantruong_tvxd

Thành viên có triển vọng
đồ án kinh tế xây dựng

mấy bạn xem dùng đc có j không hiểu thì pm hỏi mình nha.:D

File đính kèm

• do an cua truong.rar
    322,5 KB · Đọc: 1.009
  • DM.truong.doc
    872 KB · Đọc: 465
  • Do an TCXD_truong.rar
    817,2 KB · Đọc: 1.010
  • truongtctc.dwg
    1.003,2 KB · Đọc: 465

hoamattroi_091191

Thành viên mới
anh ơi, mình có thể làm thế nào để xác định diện tích sân bãi lán đỗ xe, đường giao thông, bể bơi, sân tenis, vườn hoa thảm cỏ.số lượng cây cảnh, cổng ra vào. nếu anh biết đơn giá tính cho từng hạng mục này. anh giúp cho em với. em làm đồ án kinh tế xây dựng này bị tắc quá.

hunter225

Quản trị cấp cao
anh ơi, mình có thể làm thế nào để xác định diện tích sân bãi lán đỗ xe, đường giao thông, bể bơi, sân tenis, vườn hoa thảm cỏ.số lượng cây cảnh, cổng ra vào. nếu anh biết đơn giá tính cho từng hạng mục này. anh giúp cho em với. em làm đồ án kinh tế xây dựng này bị tắc quá.
Cách xác định dự toán landscape, đầu tiên căn cứ vào mặt cắt hạ tầng ( bao nhiêu lớp, làm gì, trồng cỏ , CPDL, BTNN...hay sao....), tiếp theo xác định diện tích bề mặt (cái này dễ nếu có cad), sau đó đưa ra các đầu công việc cho tương ứng, tùy vào mỗi công việc mà có cách tính , đơn vị tính khác nhau ( m2, 100m2 hay m3...).
Nếu thấy khó khăn nữa, mail bản vẽ cho tôi, tôi sẽ hướng dẫn chi tiết thêm.