Dự toán chi phí quản lý dự án

• Khởi xướng an_phamduy
  • Ngày gửi

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Xin cảm ơn a Đinh Tuấn Linh.
a có email ko cho e xin với, khi nào có gì e hỏi thêm nhé. e mail e là ledong511@gmai.com
Chúc a vui vẻ.

Bạn có thể gởi tin nhắn trên diễn đàn trên diễn đàn cho mình! Hoặc có thể gởi bài thắc mắc lên diễn đàn để mọi người cần trao đổi nhé!

dinhtanlinh@gmail.com

Thân chào bạn!

thanh100981

Thành viên có triển vọng
Chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng"
I. Chi phí quản lý dự án: Gql = (Gxd + Gtb) trước thuế * hệ số
II. Tôi sẽ trình bầy sau nhe

kimluy

Thành viên mới
lập dự toán kinh phí quản lý dự án

Chào các anh chị!
Em mới tham gia vào diên đàn, có vấn đề này em muốn các anh chị trợ giúp vì em mới được chuyển qua làm bên ban quản lý dự án do cty làm chủ đầu tư.
Cho em hỏi: lập dự toán chi phí quản lý mình lập theo TT117/2008/TT-BTC đúng ko ạ? và cách lập như thế nào ạ? em mơ hồ quá không hình dung ra được, mong các anh chị giúp em, em cảm ơn nhiều ạ!
:((

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Lập dự toán CP QLDA

Chào các anh chị!
Em mới tham gia vào diên đàn, có vấn đề này em muốn các anh chị trợ giúp vì em mới được chuyển qua làm bên ban quản lý dự án do cty làm chủ đầu tư.
Cho em hỏi: lập dự toán chi phí quản lý mình lập theo TT117/2008/TT-BTC đúng ko ạ? và cách lập như thế nào ạ? em mơ hồ quá không hình dung ra được, mong các anh chị giúp em, em cảm ơn nhiều ạ!

Đúng, hiện nay BTC cũng đang chuẩn bị ban hành TT thay thế 117. Em tìm TT117 đọc kỹ nhiều lần sẽ biết cách làm.

Thanh Chung

Thành viên mới
chi phí TV QLDA

Nếu Ban QLDA tự thực hiện công tác QLDA thì không tính thuế GTGT; còn đi thuê ngoài (một DN làm công tác tư vấn QLDA) thì tính thuế GTGT theo luật thuế GTGT - 10%.

phamngoctien

Thành viên mới
Bạn có thể ghi chú cơ sở để lấy các hệ số trong các khoản mục chi phí được không.
Nếu có thì anh em tham khảo rất tiện

dinhdangquang

Đúng, hiện nay BTC cũng đang chuẩn bị ban hành TT thay thế 117. Em tìm TT117 đọc kỹ nhiều lần sẽ biết cách làm.

Đã có Thông tư 10/2011/TT-BTC thay thế Thông tư 117/2008/TT-BTC.

dinhdangquang

Chào các anh chị!

Đã có Thông tư 10/2011 thay thế Thông tư 117/2008 của Bộ Tài chính.

soagia

Thành viên mới
Chào các bạn
mình mới vào nghề mong các bạn chỉ giúp cho mình cách lập dự toán chi phí ban quản lý dự án cho các công trình sử dụng vốn vay
Mình cảm ơn nhiều

tecem1407

Thành viên mới
theo mình thì:

Lập dự toán các công trình năm 2011 thì theo TT 10/2008 của BTC- BGTVT.
việc Quyết toán năm 2010 vẫn áp dụng theo TT 117/2008 và CV số 5538 ve HD một số nội dung trong TT 117.
Nhưng việc quyết toán này chỉ áp dụng với các công trình Duy tu, bảo dưỡng sửa chữa thường xuyên và định kỳ và các công trình theo chỉ thị của TW thuộc nguồn ngân sách.

Còn vấn đề thắc mắc là: TT 33 va 98 và sắp áp dụng TT 19 thì áp dụng cho nguồn ngân sách như thế nào? đây có phải chỉ áp dụng cho những công trình xây dựng mới ??? mà không thuộc Duy tu, sửa chữa?

mamen

Thành viên có triển vọng
Bạn chú ý Phạm vi điều chỉnh và đối tượng áp dụng của Thông tư 10/2011/TT-BTC nhé. Không biết là công ty của bạn có vốn của Nhà nước hay vốn tư nhân