Điều chỉnh kế hoạch đấu thầu

nguyen thi nguyet kx

Thành viên có triển vọng
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi. Mình là nhân viên BQL. Bên mình thực hiện một công trình bằng ngân sách NN, Dự án đã có quyết định phê duyệt kết quả chỉ định thầu nhà thầu thi công, nhưng nay lại có quyết định điều chỉnh quy hoạch ranh giới sử dụng đất. CĐT đã phê duyệt BCKTKT điều chỉnh. Như vậy, có phải mình phải thực hiện lại thủ tục dự án từ đầu ko vậy (điều chỉnh kế hoạch đấu thầu, điều chỉnh giá trị giao thầu) ?
Cảm ơn mọi người! ^ ^

S

son_vq121

Guest
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi. Mình là nhân viên BQL. Bên mình thực hiện một công trình bằng ngân sách NN, Dự án đã có quyết định phê duyệt kết quả chỉ định thầu nhà thầu thi công, nhưng nay lại có quyết định điều chỉnh quy hoạch ranh giới sử dụng đất. CĐT đã phê duyệt BCKTKT điều chỉnh. Như vậy, có phải mình phải thực hiện lại thủ tục dự án từ đầu ko vậy (điều chỉnh kế hoạch đấu thầu, điều chỉnh giá trị giao thầu) ?
Cảm ơn mọi người! ^ ^

Việc phê duyệt kế hoạch đấu thầu nhằm mục đích phục vụ việc lựa chọn nhà thầu (đấu thầu, chỉ định thầu). Chủ đầu tư chỉ phê duyệt bổ sung KHĐT nếu khi điều chỉnh quy hoạch phát sinh các hạng mục công việc hình thành các gói thầu mới, trường hợp các hạng mục phát sinh được bổ sung vào các gói thầu cũ thì thực hiện theo quy trình: phê duyệt dự toán + ký phụ lục hợp đồng.

Thân!