Định mức chi phí vận chuyển tiếp bằng thủ công?

diamondkvl

Thành viên rất triển vọng
Đơn vị thi công lấy cỏ ở phạm vi khoảng 1000m và áp định mức:Trồng cỏ (AL.17111) + Vận chuyển vầng cỏ tiếp 10m (AL.17211) với định mức nhân 100 lần, theo em hiểu là áp giống vận chuyển đất đá cự ly vận chuyển đất tiếp có hợp lý không ạ, không hợp lý thì phải tính ntn mong các bác chỉ giáo !

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Đối với chi phí vận chuyển, cần phân biệt rõ trong phạm vi công trường và ngoài phạm vi công trường (vận chuyển từ nơi lấy vật liệu đến chân công trình). Từ đó xác định cách tính toán cho phù hợp.
Trước hết, mã định mức mà bạn liệt kê ở trên không bao gồm phần áp dụng cho khoảng cách 1000m đến chân công trình, do đó trên quãng đường này cần lập đơn giá vật tư (vầng cỏ) một cách rõ ràng theo hướng dẫn tại Thông tư 04/2010/TT-BXD.
Bạn nghiên cứu tiếp rồi có vướng mắc gì chúng ta cùng trao đổi thêm.

diamondkvl

Thành viên rất triển vọng
Công việc vận chuyển cỏ này nằm ngoài phạm vi công trường, Em làm công tác thẩm tra định cắt bỏ công tác vận chuyển đó vì áp ĐM không hợp lý, nhưng không biết nên đưa về công tác vận chuyển nào cho hợp lý vì vận chuyển 1km chỉ có công tác vận chuyển bằng ô tô thôi

haip20

Thành viên năng động
công trình của bạn là công trình gì mà phải đi 1km với lấy đc vầng cỏ vậy ? tùy vào biện pháp thi công bạn ạ, công trình có địa hình ko phức tạp thì chả ai bố trí VL tại 1 chỗ mà thi công theo tuyến xa vậy đâu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới