Đòi nợ trong lĩnh vực xây dựng

chunhiemcongtrinh

Thành viên có triển vọng
Chào các bậc tiền bối và cao thủ trong lĩnh vực thi công xây dựng. Em mới vào thi công xây dựng công trình được 4 năm nhưng thấy đến năm thứ 4 thì gặp phải 2 con nợ "dai như đỉa". Các cao thủ đóng góp ý kiến để giúp em đòi được nợ. 1 con nợ thì hứa cả trăm lần rùi lại xin khất sang lần sau, đứa kia thì viện hết cớ này đến cớ kia.
Mình là người có học thức gặp phải loại người như thế này thì làm thế nào. Có nên thuê người đòi nợ giúp ko nhỉ?

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Chào các bậc tiền bối và cao thủ trong lĩnh vực thi công xây dựng. Em mới vào thi công xây dựng công trình được 4 năm nhưng thấy đến năm thứ 4 thì gặp phải 2 con nợ "dai như đỉa". Các cao thủ đóng góp ý kiến để giúp em đòi được nợ. 1 con nợ thì hứa cả trăm lần rùi lại xin khất sang lần sau, đứa kia thì viện hết cớ này đến cớ kia.
Mình là người có học thức gặp phải loại người như thế này thì làm thế nào. Có nên thuê người đòi nợ giúp ko nhỉ?
Nói chung gặp con nợ "dai như đỉa" là khó rùi!
Có thể cách "ngồi lỳ" sẽ có chút hiệu quả đấy!
"Không trả em không về - em ngủ luôn ở đây" kể cả ngủ "bờ lai hiên" bao giờ xong việc em đi!:))

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Bác ra chợ mua cái màn cộng cái khoá thì có đến giai như đỉa thì cũng phải lòi thôi. Tôi đã chứng kiến hiệu quả này rồi.

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Việc này là tình hình chung của tất cả các ngành chứ không riêng gì bên xây dựng của chúng ta:
Việc nợ nần thì chỉ có cách đòi, đòi và đòi...nhưng phải lì, lì... và cực lì cuối cùng là phải thật là chai mặt..

Nói chung gặp con nợ "dai như đỉa" là khó rùi!
Có thể cách "ngồi lỳ" sẽ có chút hiệu quả đấy!
"Không trả em không về - em ngủ luôn ở đây" kể cả ngủ "bờ lai hiên" bao giờ xong việc em đi!:))
:cool: Nghe cũng khả thi đó

Bác ra chợ mua cái màn cộng cái khoá thì có đến giai như đỉa thì cũng phải lòi thôi. Tôi đã chứng kiến hiệu quả này rồi.
Nợ chưa đòi được lấy gì mua đây???
Nói chung là nợ dai khó đòi..
Còn 1 cách là phải trở về thời kỳ 45 học Bác Nam Cao đòi là hay nhất (không thì mượn hình ảnh bác Chí Phèo...:(()!
Có ý kiến gì nữa ko vậy? hịc

nguyenban86

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
bạn gặp phải kiểu con nợ khó đối phó nhất rồi. Họ thường trễ hẹn rất lâu. Họ viện ra đủ các loại lý do, khi thì đe dọa, lúc thì tội nghiệp để họ không phải trả tiến ta hay ít ra là để trì hoãn việc thanh toán càng lâu càng tốt.Đối phó với con nợ kiểu này là cả một cuộc cân trí cân não hãy xác định đây sẽ là một cuộc "chiến" dài dài. mua cái màn màn + cái khóa làm vũ khí như các bác trên nói may ra sớm lấy được .. :cool:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới