Đơn giá nhân công trong lập dự toán

dungsaf

Thành viên mới
Các bác ơi cho tôi hỏi: Tôi có một công tác là đào đất bằng thủ công nhưng công trình của chúng tôi lại là công trình thủy thì đơn giá nhân công ở đây được lấy ở nhóm nào? cụ thể là nhóm 1 hay nhóm 3?

ngoc2105

Thành viên quan trọng (VIP)
Các bác ơi cho tôi hỏi: Tôi có một công tác là đào đất bằng thủ công nhưng công trình của chúng tôi lại là công trình thủy thì đơn giá nhân công ở đây được lấy ở nhóm nào? cụ thể là nhóm 1 hay nhóm 3?
Công trình thủy lợi là nhân công nhóm 3
xây dựng Cầu đường là nhân công nhóm 2
Xây dựng dân dụng là nhân công nhóm 1
Bạn nên xem trong bảng hướng dẫn điều chỉnh dự toán của tỉnh bạn thường có hướng dẫn kèm theo.Về nhóm nhân công đó bạn

dungsaf

Thành viên mới
Công trình thủy lợi là nhân công nhóm 3
xây dựng Cầu đường là nhân công nhóm 2
Xây dựng dân dụng là nhân công nhóm 1
Bạn nên xem trong bảng hướng dẫn điều chỉnh dự toán của tỉnh bạn thường có hướng dẫn kèm theo.Về nhóm nhân công đó bạn
Cám ơn bạn, Nhưng hướng dẫn ở tỉnh mình nó rất chung chung rất khó áp dụng.
Mình đang rất phân vân giữa nhân công nhóm 1 và các nhóm khác. Bên mình làm về thủy điện thì đúng là công trình thủy rồi nhưng nhiều hạng mục nó chẳng liên quan gì đến thủy cả. Nếu cứ áp dụng thì cũng không đúng.
Ví như các công việc mộc nề sắt bê tông đúng ra thì nó là nhân công nhóm 1 nhưng nếu cho vào công trình mình thì nó vào nhóm 3 cũng đúng, thế nên khó nghĩ lắm.