Dự toán 97 bị lỗi

dsbinh

Thành viên mới
Tôi dùng chương trình dự toán 97 - 2007. Đây là chương trình có bản quyền hẳn hoi. Sau khi cài đặt, tôi chạy chương trình. Khi nhập mã đơn giá thì xuất hiện thông báo macro error at cell: [DT972000.xla]Main!F120 nếu nhấn nút Halt thì bảng dự toán xuất hiện các ký tự lạ. Tôi đã xóa đi và cài lại rất nhiều lần nhưng không chấm dứt được hiện tượng trên. Mong các anh chị giúp.

huantoe

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.acitt.com ; www.dautuxaydung.com
Tôi dùng chương trình dự toán 97 - 2007. Đây là chương trình có bản quyền hẳn hoi. Sau khi cài đặt, tôi chạy chương trình. Khi nhập mã đơn giá thì xuất hiện thông báo macro error at cell: [DT972000.xla]Main!F120 nếu nhấn nút Halt thì bảng dự toán xuất hiện các ký tự lạ. Tôi đã xóa đi và cài lại rất nhiều lần nhưng không chấm dứt được hiện tượng trên. Mong các anh chị giúp.

Bạn dùng phần mềm VirusMacroWarning xóa hết marco lỗi,cài lại là oke,link : http://www.mediafire.com/?mmzmtxnnli1

sundays

Thành viên mới
Sao mình thử như vậy rồi, cài cái vrus kia ra diệt rồi cài lại nhưng vẫn bị lỗi như vậy là sao hả các bác!!! Bác nào thành thạo món này chỉ dùm với

sundays

Thành viên mới
Sửa lỗi macro trong DT97

Mình mới đầu cũng bị như bạn nhưng sau khi loay hoay 2 đêm mình đã tìm ra bệnh của nó và đã sửa được rồi!!! Bạn vào phần chạy DBF của dự toán rồi chạy các phai DBF ( hình cái đầu cáo đó) sau khi chạy hết các file trong phần nhập đơn giá xong bạn save lại cái là OK! A lúc chạy file DBFEDIT phải tắt chương trình chạy của DT đi nhe!!! Chúc bạn thành công!!!

ngoctruong142

Thành viên mới
Mình mới đầu cũng bị như bạn nhưng sau khi loay hoay 2 đêm mình đã tìm ra bệnh của nó và đã sửa được rồi!!! Bạn vào phần chạy DBF của dự toán rồi chạy các phai DBF ( hình cái đầu cáo đó) sau khi chạy hết các file trong phần nhập đơn giá xong bạn save lại cái là OK! A lúc chạy file DBFEDIT phải tắt chương trình chạy của DT đi nhe!!! Chúc bạn thành công!!!

Là sao? Bạn hướng dẫn cụ thể hơn được ko?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới