Dự toán chi tiết công tác thí nghiệm

nhatpcce3

Thành viên nhiều triển vọng
Xin hỏi trên diễn đàn có bác nào đã từng lập dự toán về công tác thí nghiệm (Thí nghiệm bê tông RCC, CVC, khoan nén mẫu cọc khoan nhồi ... ). Cùng chia sẻ với em một số kinh nghiệm nhé.! Rất cảm ơn các bác.:D

beck

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Bạn hỏi chung chung quá nên không biết chia sẻ thế nào. Bạn tham khảo file dự toán thí nghiệm cọc mình gửi nhé. Có gì thắc mắc thì bạn có thể post lên để mọi người cùng giải đáp.

File đính kèm

• thi nghiem coc.rar
    262,7 KB · Đọc: 683

la_dai

Thành viên rất triển vọng
Dự toán thí nghiệm VLXD

Để làm Dt thí nghiệm thì bác có hai cách đó là:
1- Áp dụng đơn giá thí nghiệm VLXD của BXD
2- Dựa vào định mức 1779/BXD-VP để chiết tính đơn giá,
DT TNVL cũng giống như làm DT phần xây dựng thôi, nhưng bác phải chú ý tới phần TH dự toán vì có các hệ số CP chung , TTP khác và TNCT TT không giống như DT phàn XD./.:))

la_dai

Thành viên rất triển vọng
DT thí nghiệm VLXD

àh, bác phải TH DT theo TT05 nhé( nếu công trình của bác được xử lý chuyển tiếp từ nghị định 16 sang nghị định 99) nếu không thì bác áp dụng DG theo QĐ số 32/2001/QĐ-BXD ngày 20/12/2001./.l13

nhatpcce3

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn mọi người!:))
Cùng chia sẻ với mọi người một file về thí nghiệm để anh em cùng đóng góp ý kiến với mình nhé. Có mấy thứ vì định mức không có. Mình tự chiết tính để thoả thuận với nhà thầu. Rất mong mọi người chia sẻ!:D

File đính kèm

• Danh gia kha nang SD PGNKC TM25 Tham tra.xls
    1,2 MB · Đọc: 353

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Cam ơn bác!
File dự toán của bác khá hay!
Dt bác lập dựa trên bộ định mức và đơn giá của QĐ số 32/2001/QĐ-BXD. Tuy nhiên bác đã điều chỉnh dựa theo công văn 2335/EVN-ĐT. Em xin gửi bổ sung CV đó cho mọi người cùng tham khảo!:D

File đính kèm

• 09-VB 2335 - EVN-DT.pdf
    821,6 KB · Đọc: 497

NNVP

àh, bác phải TH DT theo TT05 nhé( nếu công trình của bác được xử lý chuyển tiếp từ nghị định 16 sang nghị định 99) nếu không thì bác áp dụng DG theo QĐ số 32/2001/QĐ-BXD ngày 20/12/2001./.l13[
Cái này bây giờ mà áp dụng chắc là hơi khó. Vì bây giờ bạn xem giá VL,NC,M thế nào.? Trong CV 2335/EVN có hướng dẫn cách điều chỉnh tuy nhiên chỉ rất hạn chế áp dụng trong một vài công việc. Thời đại công nghệ dẫn tới máy móc phục vụ cho mỗi công việc lạ càng khác so với mỗi định mức (biện pháp thi công). Việc áp dụng những định mức cũ cũng có cái bất lợi. Việc chiết tính theo ý kiến của bác nhatpcce3 mình thấy cũng hay.! Nhưng có vẻ cũng khó:D
Gứi các bạn định mức 1779 tham khảo

NNVP

gửi các bạn định mức thí nghiệm VLXD cùng công văn 1780:))

File đính kèm

• Cong van 1780 - Thi nghiem XD.rar
    169,9 KB · Đọc: 480

thanhson2609

Thành viên mới
xin đơn giá thí nghiệm!

Mình làm phòng Las ở HN và mình muốn lập đơn giá thí nghiệm cho trung tâm với các đơn vị trong công ty! Giá thì mình được yêu cầu lập theo đơn giá 32 hoặc theo 1780 nhưng theo đơn giá 32 thì phần điều chỉnh máy và phần nhân công mình ko biết làm sao cho đầy đủ! Theo 1780 thì chỉ có định mức! Bạn nào có phần tính đơn giá thí nghiệm ở HN thì cho mình xin với! Cảm ơn nhiều!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới