Ép cọc trước, ép cọc sau

• Khởi xướng diem
  • Ngày gửi
D

diem

Guest
Chào các anh chị,
Trong quyển định mức và đơn giá có công việc là ép cọc trước,ép cọc sau.Cho em hỏi: khi nào là ép cọc trước, khi nào là ép cọc sau?(để em áp giá cho đúng).
Rất mong các anh chị giải thích.

D

diem

Guest
Thẩm tra dự toán

Chào anh,
Cám ơn anh rất nhiều.
Nhân tiện cho em hỏi:
Có văn bản nào qui định khi thẩm tra dự toán phải có dự toán thẩm tra không?(Cơ quan em thuê 1 đơn vị thẩm tra dự toán, họ gửi báo cáo thẩm tra rất chung chung,cơ quan em cần dự toán thẩm tra chi tiết để phục vụ cho công tác đấu thầu, nhưng họ từ chối gửi thẩm tra dự toán chi tiết! Như vậy có đúng không?)
Rất mong anh chị trả lời.

H

hoahong

Guest
Chào anh,
Cám ơn anh rất nhiều.
Nhân tiện cho em hỏi:
Có văn bản nào qui định khi thẩm tra dự toán phải có dự toán thẩm tra không?(Cơ quan em thuê 1 đơn vị thẩm tra dự toán, họ gửi báo cáo thẩm tra rất chung chung,cơ quan em cần dự toán thẩm tra chi tiết để phục vụ cho công tác đấu thầu, nhưng họ từ chối gửi thẩm tra dự toán chi tiết! Như vậy có đúng không?)
Rất mong anh chị trả lời.

hiện nay theo TT04/2005 của BXD có quy định cụ thể về thẩm tra và thẩm định!ko thể thẩm tra trả lời chung chung được phải nhận xét cụ thể và văn bản thẩm tra phải nêu được con số dự toán thẩm tra cụ thể!tăng giảm do đâu!!!đơn vị thẩm tra kia làm như thế là sai quy định!:)

H

hoangtuandts

Guest
Khi ra văn bản thẩm tra đơn vị thẩm tra theo mẫu 04 của TT04-BXD.Mình trích ra và gửi kèm phần phụ lục ở dưới.Hoặc bạn có thể xem trong TT04 nói rất rõ về thẩm tra.
Nói chung là văn bản thẩm tra phải nêu được con số dự toán thẩm tra cụ thể tăng giảm như thế nào, và nguyên nhân là ở đâu, sau khi điều chỉnh thì như thế nào . Chúc bạn thành công :beer:

File đính kèm

• Phu luc 04 cuar TT04-BXD ve tham tra.doc
    40 KB · Đọc: 262
Last edited by a moderator:

thanhcong2016

Thành viên mới
Nhận thi công ép cọc

công ty TNHH Xây Dựng Nhầ Đất Tân Phú Lân
số 7 KDC 13C, Đại Lộ Nguyễn Văn Linh, Phong Phú, Bình chánh,TP. Hồ chí Minh

TEL : (08) 2245 9245
FAX : (08) 3761 3015
Hotline tư vấn các loại trực tiếp: 093 25 25 127 Anh Lĩnh