Giáo trình Tổ chức thi công

Tào Ngọc

Thành viên năng động
Tài liệu này được coi như là giáo trình cho người mới bắt đầu học về Tổ chức thi công. Anh em cùng tham khảo nhé...

File đính kèm

• Lap_ke_hoanh_to_chuc_va_Thi_Cong _XD.rar
    1 MB · Đọc: 27.252
  • Thiet_ke_Tong_mat_Bang_Va_To_chuc_XD.rar
    1,4 MB · Đọc: 22.293

quachtinh28

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Đây là phần kỹ thuật thi công nhà cao tầng do giáo sư Lê Kiều biên soạn, có một số phần bị lỗi font.

File đính kèm

• kythuatthicong- nha cao tang.pdf
    506,4 KB · Đọc: 7.210

thach10x1a

Thành viên mới
Bạn cho mình xin tài liệu về Tổ chức thi công và kỹ thuật thi công với nhé!

Bạn cho mình xin tài liệu về Tổ chức thi công và kỹ thuật thi công với nhé!
thanks kiu bạn nhiều nhiều! :) :) :) :)
Chủ đề rất hay , cảm ơn các bác nhe ! Mọi người tìm đọc thêm các giáo trình này. Nắm được lý thuyết cơ bản cộng với phần mềm project sẽ là công cụ rất hữu dụng.

[1] Phạm Huy Chính (2005), Cung ứng kỹ thuật thi công xây dựng, NXB Xây dựng, Hà Nội.

[2] GS.TS. Nguyễn Huy Thanh (2003), Tổ chức xây dựng công trình, NXB Xây dựng, Hà Nội.

[3] TS. Nguyễn Đình Thám, Ths. Nguyễn Ngọc Thanh (2004), Tổ chức xây dựng 1_Lập kế hoạch, tổ chức và chỉ đạo thi công, NXB Khoa học và kỹ thuật, Hà Nội.

[4] PGS.TS. Trịnh Quốc Thắng (2004), Tổ chức xây dựng 2_Thiết kế tổng mặt bằng và tổ chức công trường xây dựng, NXB Khoa học và kỹ thuật, Hà Nội.

[5] Ths. Nguyễn Văn Ngọc (2000), Hướng dẫn đồ án môn học Tổ chức thi công xây dựng, Trường Đại học bách khoa Đà Nẵng.

[6] GS. Trần Trung Ý (1991), Tổ chức xây dựng, Trường Đại học Xây dựng Hà Nội.

Đặc biệt quyển [3] TS. Nguyễn Đình Thám, Ths. Nguyễn Ngọc Thanh (2004), Tổ chức xây dựng 1_Lập kế hoạch, tổ chức và chỉ đạo thi công, NXB Khoa học và kỹ thuật, Hà Nội là một tài liệu rất tốt cho những người đang học, đã đi làm trong ngành xây dựng. Đặc biệt là những cá nhân đang công tác trong các Doanh nghiệp thi công xây dựng.