Giúp cháu thiết kế căn nhà phố 4x14 m

• Khởi xướng nbao
  • Ngày gửi
N

nbao

Guest
máy anh chị , chú bác thiết kế dùm cháu căn nhà phố 4x14 m , có 4 phòng ngủ , và cả sân thượng nữa , giúp dùm cháu , vì cháu còn vẽ yếu lắm

lamkientruc

Thành viên mới
hicccccc!!!!!!!

Bạn cần phải cho mọi người biết là nhà có 1 hay 2 mặt tiền. Với lại bạn muốn làm mấy tầng thì mới có thể tư vấn giúp bạn được.
*Chú ý sử dụng thả dấu Tiếng Việt nha bạn*

Last edited by a moderator:

Kỹ sư XD

Thành viên nhiệt tình
Website
www.vpb.com.vn
OK, anh có nhà 4x12m, em có thể tham khảo

Có jì anh sẽ share tiếp ... OK?

File đính kèm

• Mat bang.dwg
    143,7 KB · Đọc: 1.357
  • Phoi canh.jpg
    Phoi canh.jpg
    523,1 KB · Đọc: 960
M

minhtuong

Guest
máy anh chị , chú bác thiết kế dùm cháu căn nhà phố 4x14 m , có 4 phòng ngủ , và cả sân thượng nữa , giúp dùm cháu , vì cháu còn vẽ yếu lắm

Không rõ bạn có khả năng làm bao nhiêu tầng, ý thích, yêu cầu của chủ nhà, như thế nào,....
Theo mình với diện tích như vậy, để có 4 phòng ngủ bạn phải làm tối thiểu 4 tầng, như vậy không gian sử dụng mới không bị gò bó, chật chội, phòng ngủ rộng, có WC riêng.

Bạn tham khảo ở địa chỉ này nhé:
http://www.nhavui.com.vn/index.php?..._search&house=1&construction=2&width=1&page=2

lamkientruc

Thành viên mới
Bạn cần phải cho mọi người biết là nhà có 1 hay 2 mặt tiền. Với lại bạn muốn làm mấy tầng thì mới có thể tư vấn giúp bạn được.
*Chú ý sử dụng thả dấu Tiếng Việt nha bạn*[/q
bác chỉ giúp e cách up bài lên với.hic.e mới tham ja lên chưa bít cách

mrduong

Thành viên rất triển vọng
Không rõ bạn có khả năng làm bao nhiêu tầng, ý thích, yêu cầu của chủ nhà, như thế nào,....
Theo mình với diện tích như vậy, để có 4 phòng ngủ bạn phải làm tối thiểu 4 tầng, như vậy không gian sử dụng mới không bị gò bó, chật chội, phòng ngủ rộng, có WC riêng.

Bạn tham khảo ở địa chỉ này nhé:
http://www.nhavui.com.vn/index.php?..._search&house=1&construction=2&width=1&page=2
Diện tích nhà 4x14 m là cũng khá rồi, và theo tôi không nhất thiết cứ phải 4 tầng mới đủ không gian thiết kế 4 phòng ngủ không bị gò bó.
Xét trên 1 mặt bằng, ngoài vị trí ô cầu thang( với không gian này nên thiết kế cầu thang xoắn để tiết kiệm diện tích ), khoảng 2m, 1 nhà vệ sinh 2 m, như vậy còn 10m, chưa kể có thể đưa thêm ban công đua ra khoảng 1,2-1,5m.Khoảng không gian này đủ để bố trí 2 phòng ngủ.Mình nói thêm sau nhé!

datdathanh259211

Thành viên mới
xin mẫu nhà phố 4.5x25m

nhờ mấy a trên diễn đàn có file bản vẽ nhà phố nào đầy đủ có kích thước 4.5x25m nhà làm lệch tầng cho e xin với.E đang chuẩn bị làm nhà ma chưa biết bố trí thế nào cho đẹp hết.Nhờ mấy a giúp dùm.Xin cảm ơn mấy a nhiều.Có j gửi mail e với nhé.Địa chỉ mail e nè: datdathanh259211@gmail.com

DinhQuy

Thành viên mới

File đính kèm

• nha tan phu.rar
    1,7 MB · Đọc: 1.648
  • PHUONG AN 2m.jpg
    PHUONG AN 2m.jpg
    985,1 KB · Đọc: 661
Last edited by a moderator:

vuonghuy86tvxd

Thành viên nhiều triển vọng
Mau

hihi .............................................................................:-w
xem nhe...........................................................................................

File đính kèm

• MOI RA LO.3.jpg
    MOI RA LO.3.jpg
    113,5 KB · Đọc: 609

ksmanhduy

Thành viên mới
OK, anh có nhà 4x12m, em có thể tham khảo

Có jì anh sẽ share tiếp ... OK?
Phương án của bạn này khả thi nhất nhưng PC hơi xấu một chút về mô đi phê chút là được hiiiiiiiiiiii