Giúp em với: Chủ đầu tư có cần phê duyệt dự toán điều chỉnh...

ngvietdao_xddhv

Thành viên có triển vọng
Chủ đầu tư có cần phê duyệt dự toán điều chỉnh không trước khi báo cáo lên người có quyết định đầutư đối với dự án vượt tổng mức đầu tư sau khi diều chỉnh dự toán. Thanks cả nhà

Huongly1111

Thành viên rất nhiệt tình
Chủ đầu tư có cần phê duyệt dự toán điều chỉnh không trước khi báo cáo lên người có quyết định đầutư đối với dự án vượt tổng mức đầu tư sau khi diều chỉnh dự toán. Thanks cả nhà
Lần sau bạn nên để ý dấu chấm, dấu phẩy. Mình đọc mà mỏi mồn quá.
Nếu sau khi điều chỉnh mà thấy vượt tổng mức đầu tư thì phải báo cáo ngươi quyết định đầu tư cho phép điều chỉnh. Sau đó điều chỉnh dự toán.

L

lestrong

Guest

Có 02 trường hợp nhé bạn:
TH1: Nếu công trình lập báo cáo kinh tế kỹ thuật thì trên cơ sở cho phép (chủ trương) của cấp có thẩm quyền, Chủ đầu tư tiến hành lập dự toán điều chỉnh trồi rổng hợp trình cấp có thẩm quyền phê duyệt điều chỉnh tổng mức đầu tư. (Chủ đầu tư không cần phải phê duyệt lại dự toán điều chỉnh nữa)-Bạn có thể nghiên cứu kỹ hơn tại khoản 2, Điều 9, khoản 3, Điều 10 và khoản 3, Điều 11, Nghị định 112 của Chính phủ
TH2: Trường hợp công trình phải lập dự án: thì trên cơ sở chủ trương cho phép của cấp có thẩm quyền, Chủ đầu tư trình điều chỉnh TMĐT, sau khi có quyết định phê duyệt điều chỉnh TMĐT, Chủ đầu tư tiến hành phê duyệt dự toán điều chỉnh.

romance85

Thành viên năng động
Đúng như Lestrong nói. Mình vẫn thường làm như vậy.
Các bác nhà mình thường là rất ngại trong việc điều chỉnh tổng mức.