Học khoa kinh tế tốt hơn hay khoa xây dựng tốt hơn

• Khởi xướng cường quang đào
  • Ngày gửi
T

trangiaq

Guest
giúp em với.

Em đang muốn tìm việc làm ngay để ổn định cuộc sông quá. Em học chuyên ngành kinh tế xd, em đi thi công xa công trình bị gián đoạn vì không có tiền, nên lương cũng không có. Giờ đang ở HN tìm việc mà khó khăn quá. Anh chị nào có thông tin tuyển dụng nhắn dùm em cảm ơn nhiều!

traita0

Thành viên năng động
Dù bạn học ngành gì thì để có thể trở thành một kỹ sư xây dựng giỏi thì khi ra trường, trước tiên bạn phải đi thi công tại các công trình, môi trường thi công sẽ dạy bạn rất nhiều thứ có ích để sau này, dù chuyển sang vị trí khác bạn sẽ mất ít thời gian học hỏi là có thể nắm bắt được. Thân

kimhongphong

Thành viên năng động
Website
www.giaxaydung.vn
Học kinh tế xây dựng

Bạn không nên so sánh ngành này với ngành nọ, vì mình thấy ngành nào cũng có cái hay của nó, cái chính là bạn phải tích cực học hỏi từ đồng nghiệp, từ thực tế để đáp ứng được yêu cầu của công việc. Mình thấy rằng rất nhiều người ra trường không làm đúng lĩnh vực mình học nhưng họ vẫn làm tốt vì họ có tinh thần học hỏi. Thân!
Chúc bạn thành công

chelseauct

Thành viên mới
eeee

Mình cũng tốt nghiệp khoa kinh tế xây dựng công trình giao thông. Nếu học KTXD của trường ĐHGTVT thì tốt nhất là hãy học thêm phần nềm thiết kế đường Nova, vì khi làm dự toán bóc khối lượng về đường thì phải sử dụng Nova rất hữu ích, với cả bạn hãy đi xuống công trường để biết tứ tự công việc cũng như các dầu công việc, đó là điều kiện rất quan trọng.

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới