Hỏi về chỉ định thầu gói thầu tư vấn

minhthongkts

Thành viên mới
Chào các bác,
Các bác cho minh hỏi một tí nhé,
Công ty mình thuộc doanh nghiệp nhà nước, làm chủ đầu tư một dự án khoảng 40 tỷ, có chi phí tư vấn thiết kế khoảng 1,5 tỷ bao gồm lập dự án đầu tư xây dựng và lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công.
Theo điều 40 của Nghị định 85 về hướng dẫn thi hành Luật đấu thầu, cho phép chỉ định thầu đối với gói thầu dịch vụ tư vấn dưới 03 tỷ.
Tuy nhiên, mình băn khoăn không biết gói thầu đó có được hiểu là bao gồm nhiều gói nhỏ luôn không?
Hay nói rõ trong trường hợp này, công ty mình có được phép chỉ định thầu 01 lúc cả 02 bước lập dự án đầu tư xây dựng và lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công luôn không?
Các bác giúp mình rõ hơn nhé.
Cám ơn các bác nhiều

Quiet Quasimodo

Thành viên rất nhiệt tình
Anh hỏi rõ là hay. Có 2 vấn đề:

1. Thứ nhất: Không được phép, không ai cho phép và cũng chưa từng ai làm cái việc chỉ định thầu một lúc cả hai bước trên. Các anh chưa chọn được nhà thầu (tôi nói chung cả đấu thầu và chỉ định thầu) lập dự án đầu tư, chưa lập, thẩm định, phê duyệt được dự án đầu tư thì tôi hỏi: anh lấy cơ sở nào để lựa chọn nhà thầu ở bước lập TKBVTC hử?

2. Thứ hai: Gói thầu cụ thể được quy định ở QĐ phê duyệt KHĐT. Gói thầu là gói thầu, không bao gồm nhiều gói nhỏ.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Anh này định học theo Vinalines khi mua ụ nổi chăng? chưa duyệt dự án đã đòi chỉ định thầu thiết kế BVTC thì có ngày lại gia nhập juventus