Hỏi về chi phí khảo sát

CE114-04

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
mình muốn biết cái 5% đó lấy ở đâu thôi......................

Nhiều khi do kinh nghiệm hay áp dụng từ những công trình khác tương tự với công trình đang lập dự toán!

thuongdc1001

Thành viên mới
mọi người giải đáp giúp mình với!!!!!!
mình thấy có định mức khảo sát xây dựng 28/2005/QĐ-BXD mà mình không biết có bộ đơn giá nào theo định mức trên kg? mọi người chỉ mình với?
Mình đang lập chi phí khảo sát đường dây trung hạ thế theo công văn của tập đoàn điện lực số 616/EVN-DT, có phần điều chỉnh chi phí khảo sát của định mức khảo sát 28/2005/QĐ-BXD mà mình không biết đơn giá đo vẽ tính bằng bao nhiêu tiền cho mét dây trung hạ thế?

duongthuoc

Thành viên mới
Các đại ca cho em hỏi chủt. Em dang làm cái Dự toán san nền của 1 dự án khu công viên. Khi tính toán song>>kết xuất đến bảng Tổng hợp Kinh phí thì sheep "Chi Phí Khảo Sát" chẳng thấy đề cập gì cả. muốn tính toán thì dựa vào đâu để tính đc cái chi phí Khảo sát này, khi đã kết xuất đến bảng Tổng Hợp CHi Phí>>mong các Bác Chỉ giúp hoặc PM yahoo: duongvanthuoc195 >>xin cam ơn các Pác nhiều.

Huongly1111

Thành viên rất nhiệt tình
Các đại ca cho em hỏi chủt. Em dang làm cái Dự toán san nền của 1 dự án khu công viên. Khi tính toán song>>kết xuất đến bảng Tổng hợp Kinh phí thì sheep "Chi Phí Khảo Sát" chẳng thấy đề cập gì cả. muốn tính toán thì dựa vào đâu để tính đc cái chi phí Khảo sát này, khi đã kết xuất đến bảng Tổng Hợp CHi Phí>>mong các Bác Chỉ giúp hoặc PM yahoo: duongvanthuoc195 >>xin cam ơn các Pác nhiều.
Cái sheep này bạn cũng phải lập như bảng dự toán phần san nền. Nghĩa là cũng phải có khối lượng, đơn giá khảo sát.

duongthuoc

Thành viên mới
Cái sheep này bạn cũng phải lập như bảng dự toán phần san nền. Nghĩa là cũng phải có khối lượng, đơn giá khảo sát.

Có thể chỉ rõ hơn cho mình đc ko? Mình chưa làm về cái Khảo sát này bao giờ cả. Đơn giá rồi các Căn cứ áp dụng để tính bây là những cái nào vậy? Làm ơn chỉ rõ cho mình cái đc ko. Mình là Doanh nghiệp tư nhân>>tự bỏ vốn đầu tư> Thank!

tnqui63

Thành viên mới
Các Bác cho em hỏi này với;
Trong các công thức tính chi phí khảo sát:
Đường dây Hạ thế: 0,56 km x 2.845.450đ/km x 0,75 x 5,84
Trung thế: 0,62 km x 1.683.130 đ/km x 0,75 x 5,84
Trong đó mình chưa biết: 0,75; 5,85 lấy ở đâu ra mong các Bác giúp với;
Em cảm ơn nhiều ạ.!!