Hỏi về dự toán phào, gờ, chỉ

duykt3

Thành viên nhiều triển vọng
xin các đại ca và các tiền bối chỉ cho em cách tính phào, gờ, chỉ như thế nào trong đo bóc và tính dự toán! em vô cùng cám ơn!

conggio

Để tính công tác đắp phào,trát gờ chỉ bạn tính theo mét dài.Tuy nhiên,hai công tác trên có định mức khác nhau đó bạn.

tudic9

Bác nào biết cách phân biệt cái nào là phào cái nào là gờ chỉ, chỉ giáo cho em với

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
Bác nào biết cách phân biệt cái nào là phào cái nào là gờ chỉ, chỉ giáo cho em với
Bạn vào tất cả các từ điển tiếng Việt mà tra.
Theo đó: phào là dải vữa trát thành gờ để trang trí ở chỗ tiếp giáp tường và trần nhà, hoặc là đường gờ ở mép trần nhà.
Còn để trang trí ở tất cả các chỗ còn lại là gờ, chỉ.
:D

nguyenduchinh

Thành viên mới
Bạn vào tất cả các từ điển tiếng Việt mà tra.
Theo đó: phào là dải vữa trát thành gờ để trang trí ở chỗ tiếp giáp tường và trần nhà, hoặc là đường gờ ở mép trần nhà.
Còn để trang trí ở tất cả các chỗ còn lại là gờ, chỉ.
:D

Theo tôi, các dãi vữa có độ rộng >100 thì tính là phào (vd: đường viền quanh khung cửa, phần trát thêm hai bên tường rào...)

hoatho

Thành viên có triển vọng
bác nào biết cách tính đắp gờ chỉ phào chỉ rõ hơn giúp em với! Em tìm trong định mức mà không thấy có!help me please!:((

le ngoc hong

Thành viên có triển vọng
tra loi ve phao gờ chỉ

chao ban minh cung lam ve cai nay rồi, phào khác biet voi gờ chỉ đấy, đừng nhầm nhé, tuy nhiên chai cái cũng được tính thành mét trong dự toán, nhưng dịnh mức là khác nhau hoàn toàn. phào thường đắp to và dày hơn to khoảng 5cm trở lên và có thể dày từ 3cm trở lên. còn gờ chỉ thì nhỏ hơn nhiều và cũng mỏng hơn nhiều thường chỉ 1 đến 2cm mà thôi và nó cũng mỏng nửa cũng khoảng hơn 1cm

Đỗ Hoàng Quân

Thành viên mới
thế những chỗ gờ lõm thì tính vào món nào vậy các bác? Xin các bác chỉ giáo.

thu.nivl

Thành viên mới
chao ban minh cung lam ve cai nay rồi, phào khác biet voi gờ chỉ đấy, đừng nhầm nhé, tuy nhiên chai cái cũng được tính thành mét trong dự toán, nhưng dịnh mức là khác nhau hoàn toàn. phào thường đắp to và dày hơn to khoảng 5cm trở lên và có thể dày từ 3cm trở lên. còn gờ chỉ thì nhỏ hơn nhiều và cũng mỏng hơn nhiều thường chỉ 1 đến 2cm mà thôi và nó cũng mỏng nửa cũng khoảng hơn 1cm
Mình không biết là gờ chỉ nhiều cấp thì tính như thế nào. Bạn giúp mình với
Mình thường tính là số m gờ chỉ x số cấp, ko biết có đúng ko?

Nhenden5878

Thành viên rất triển vọng
hỏi về cách tính phào đơn tường rào?

Các bác cho e hỏi cách tính khối lượng phào đơn tường rào là tính theo mét tới của tường rào hay là tính mét tới của tường rào nhân cho 2 bên.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Các bác cho e hỏi cách tính khối lượng phào đơn tường rào là tính theo mét tới của tường rào hay là tính mét tới của tường rào nhân cho 2 bên.
Nếu bạn thi công phào hai bên thì đương nhiên là tính cho hai bên rồi.