Hỏi về nghiệm thu công việc thi công qua nhiều ngày thì (nghiệm thu) làm mấy lần?

41kt7

Thành viên rất năng động
Em giả sử công tác xây tầng 1 được tiến hành trong 5 ngày mới xong, như vậy Biên bản nghiệm thu công việc sẽ được lập:

- 1 lần duy nhất vào ngày cuối cùng thi công xong công việc này.
- 5 lần (01 ngày thi công đều phải có 01 biên bản nghiệm thu công việc).

Em xin cảm ơn.

khangvinhquoc

Thành viên năng động
Theo mình! Khối lượng tường xây không lớn ta chỉ cần làm một biên bản nghiệm thu công việc sau khi hoàn thành xong công việc đó bạn à.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Em giả sử công tác xây tầng 1 được tiến hành trong 5 ngày mới xong, như vậy Biên bản nghiệm thu công việc sẽ được lập:

- 1 lần duy nhất vào ngày cuối cùng thi công xong công việc này.
- 5 lần (01 ngày thi công đều phải có 01 biên bản nghiệm thu công việc).

Em xin cảm ơn.
Theo mình nghĩ thì chỉ cần làm 1 biên bản nghiệm thu công việc xây tường, còn trong 5 ngày đó thì có ông nhật kí thi công và khi làm nhật kí thi công thì tất nhiên có ý kiến của ông giám sát rồi, cái này cũng gần như là 1 biên bản nghiệm thu công việc nói những việc mà ĐVTC đã làm được và có xác nhận của TVGS.

41kt7

Thành viên rất năng động
Theo mình! Khối lượng tường xây không lớn ta chỉ cần làm một biên bản nghiệm thu công việc sau khi hoàn thành xong công việc đó bạn à.

Cảm ơn bác, công việc xây là do em ví dụ, cái em cần là phương pháp làm, ví dụ lắp đặt cốt thép sàn với diện tích khoảng 2.000m2 (trong khoảng 1 ngày mới xong) thì cũng chỉ có 1 Biên bản?

dinhbinh1780

Thành viên rất triển vọng
Chỉ cần 1 biên bản nghiệm thu thôi, cần nghiệm thu sau khi thí nghiệm nén mẫu vữa xây 28 ngày tuổi đạt yêu mác thiết kế.