Hà Nội -Đơn giá nhân công bóc tách theo hạng mục - Tham khảo

hanoivn001

Thành viên có triển vọng
Em nhờ các anh chị trên diễn đàn góp ý cho em về Đơn giá nhân công (không tính vật liệu, nhưng đã bao gồm máy móc, cốp pha…) bóc tách theo từng hạng mục sửa chữa cải tạo nhà trọ như sau:
1. Đập tường (phá dỡ, trổ cửa, năng cốt cửa): 150k/ m vuông
2. Đào móng + xây móng nhà trọ cao 0.8m: 450k/m dài
3. Róc vữa tường cũ: 45k/m vuông
4. Đổ trần BTCT: 550k/m vuông
5. Tôn nền lên 0.8m: 60k/m vuông
6. Lát nền: 70k/m vuông
7. Xây tường thô 10cm (không bao gồm trát): 110k/m vuông
8. Trát tường (tính cả diên tích cửa trên tường vì không tính công trát hèm cửa): 60k/m vuông/1 mặt tường
9. Tôn cao và láng sân bê tông: 200k/m vuông

Vì em không phải là dân xây dựng nên không biết đơn giá trên có hợp lý hay không? Nhất là có mấy vấn đề sau nhờ các anh chị tư vấn giùm:
- Giá đập tường cao hơn giá xây tường thô có hợp lý không?
- Giá Tôn cao sân và láng sân bê tông cao hơn cả giá tôn nền cộng với giá lát nền có hợp lý không?
- Giá xây tường thô 110k/m vuông là giá đã bao gồm cả trát 2 mặt tường phải không?

Xin cảm ơn các anh chị.

thanhtung_gxd

Nhân viên Cty Giá Xây Dựng
Chi phí nhân công như vậy là cao quá bạn à. Nên điều chỉnh lại

hanoivn001

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn bạn Thanhtung_gxd. Bạn có thể chỉ rõ thêm cho mình đơn giá trên bất hợp lý như thế nào được không để mình có lý nói lại với bên xây dựng. Vì mình không phải người trong ngành nên không biết nói thế nào, mình chỉ cảm giác là bất hợp lý như 3 câu hỏi mình đưa ra.
Ví dụ: Như việc xây trát một bức tường, như đon giá trên thì xây tường + trát 2 mặt = 230k/m vuông thì cao quá phải không?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới