Hạnh phúc là những điều giản dị!!!!!!!!

• Khởi xướng minhtrang_105
  • Ngày gửi
M

minhtrang_105

Guest
Khi ban nhận tin nhắn này thì hãy cười đi nhé, vì ít nhất đâu đó quanh đây có một người mong bạn hạnh phúc, vui vẻ và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngại ngần mà gửi nó đi, nếu không gửi thì chẳng có điều gì tồi tệ xảy đến với bạn cả nhưng nếu bạn gửi thì sẽ có ai đó_ở một đâu đó mỉm cười với bạn. Và đó mới là điều quan trọng....Và bây giờ, bạn cười trông đáng iu hơn đây khi iu, đừng chọn vẻ bề ngoài, vì nó là giả dối ; đừng chọn vật chất vì nó có thể mất đi; hãy chọn nụ cười nha bạn cua toi ^^Mua dong am ap hon khi no 1 nu cuoi.Merry Xmast^^!!

Sáng ra, mở yahoo, nhận được offline của một cậu bạn cũ, đọc xong không thể không mỉm cười, vui và hạnh phúc vì thấy mình được quan tâm - dù chỉ là một chút. Send cho mọi người và thấy trong lòng ấm áp hơn nhiều .. uhm càng lớn, cuộc sống càng có nhiều điều làm mình phiền muộn, vì vậy hãy góp nhặt dù chỉ là một nụ cười để thấy mình đang hạnh phúc... được quan tâm và được thể hiện sự quan tâm của mình tới mọi người )(

L

lestrong

Guest
Khi ban nhận tin nhắn này thì hãy cười đi nhé, vì ít nhất đâu đó quanh đây có một người mong bạn hạnh phúc, vui vẻ và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngại ngần mà gửi nó đi, nếu không gửi thì chẳng có điều gì tồi tệ xảy đến với bạn cả nhưng nếu bạn gửi thì sẽ có ai đó_ở một đâu đó mỉm cười với bạn. Và đó mới là điều quan trọng....Và bây giờ, bạn cười trông đáng iu hơn đây khi iu, đừng chọn vẻ bề ngoài, vì nó là giả dối ; đừng chọn vật chất vì nó có thể mất đi; hãy chọn nụ cười nha bạn cua toi ^^Mua dong am ap hon khi no 1 nu cuoi.Merry Xmast^^!!

Sáng ra, mở yahoo, nhận được offline của một cậu bạn cũ, đọc xong không thể không mỉm cười, vui và hạnh phúc vì thấy mình được quan tâm - dù chỉ là một chút. Send cho mọi người và thấy trong lòng ấm áp hơn nhiều .. uhm càng lớn, cuộc sống càng có nhiều điều làm mình phiền muộn, vì vậy hãy góp nhặt dù chỉ là một nụ cười để thấy mình đang hạnh phúc... được quan tâm và được thể hiện sự quan tâm của mình tới mọi người )(
MinhTrang làm ngôi nhà chúng ta ấm áp hơn đấy. Tự nhiên nhớ mông lung quá! Cái offline này chắc sẽ được nhiều người trong nhà copy để làm lời chúc cho Ngày giáng sinh năm nay đây.:):p

M

minhtuong

Guest
Mùa đông vốn đã lạnh lẽo, với dân xây dựng càng lạnh lẽo hơn, bao nhiêu người đang phải làm dưới mưa lạnh ,ở nơi hiu quạnh, và ai không phải ra công trường, được ở trong căn phòng ấm áp vẫn cảm thấy lạnh lẽo vì buồn.
Cái nghề xây dựng cũng bạc bẽo lắm, đến rồi đi, đi rồi đến, khi vui vì sản phẩm của mình hoàn thành cũng là lúc buồn vì chia tay nó.
Dù sao vẫn còn chút ấm áp từ những điều giản dị!

Last edited by a moderator:

Hoang Thang

Thành viên mới
Hạnh phúc là nhỡng đièu giản dị

Hôm nay nghỉ trưa, đọc những dòng viết này lại thấy mình ấm áp. Đúng là đời xây dựng, nay đây mai đó, toàn là xa nhà, xa gia đình buốn wa.
Share với các bros bài thơ mình thích nhé :rolleyes:
Bài thơ đầu anh viết tặng em
Là bài thơ anh kể về đôi dép
Khi nỗi nhớ ở trong lòng da diết
Những vật tầm thường cũng viết thành thơ!

Hai chiếc dép kia gặp nhau tự bao giờ
Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nửa bước
Cùng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược
Lên thảm nhung xuống cát bụi cùng nhau

Cùng bước, cùng mòn, không kẻ thấp người cao
Cùng chia sẽ sức người đời chà đạp
Dẫu vinh nhục không đi cùng người khác
Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu ngày nào một chiếc dép mất đi
Mọi thay thế đều trở nên khập khiễng
Giống nhau lắm nhưng người đời sẽ biết
Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu

Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
Bước hụt hẫng cứ nghiêng về một phía
Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
Mà trong lòng nỗi nhớ cứ chênh vênh

Đôi dép vô tri khắng khít song hành
Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
Chẳng hứa hẹn mà không hề phản bội
Lối đi nào cũng có mặt cả đôi

Không thể thiếu nhau trên bước đường đời
Dẫu mỗi chiếc ở một bên phải trái
Nhưng tôi yêu em vì bởi những điều ngược lại
Gắn bó đời nhau vì một lối đi chung

Hai mảnh đời im lặng bước song song
Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
Chỉ còn một là không còn gì hết
Nếu không tìm được chiếc thứ hai kia...

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới